Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคขนาดนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคขนาดนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ

AMD AthlonX2 6400+
    ASUS M3A32-MVP Deluxe
    OCZ Nvidia SLI Edition 2Gb 800MHz(1x2)
    Asus Geforce 9600GT
    Western Digital Caviar SATA-II 500Gb
    Thermaltake Toughpower SLi Ready 650W

หลังๆจะเปลี่ยนไปใช้พี่หนอม (Phenom) คิดว่าสเปคขนาดนี้เหมาะรึยังครับ

เบ็ดเสร็จแล้วเหยียบสามหมื่นได้ คิดว่ามันจะมั่นคงถึง 5 ปีมั๊ยครับ เอามาอัดกับเกม PC สมัยนี้โดยเฉพาะเลย

ตอนแรกผมจะใช้ตัว Asus Crosshair แล้ว แต่ดูๆแล้วเทคโนโลยีเหมือนจะล้าหลังกว่า M3A32-MVP อยู่หลายๆ เลยจะถามทุกคนว่าสเปคที่ผมวางไว้แบบนี้ มีตรงไหนไม่เหมาะสมกันรึเปล่า เพราะเคยได้ยินแว่วๆมาว่า 9600GT ไม่เหมาะสมกับ quad-core อ่ะครับ

Originally posted by comer View Post
    AMD AthlonX2 6400+ ราคา 6500 เป็นผมจะเอางบนี้ซื้อ MB DFI LANPRATY DK แทน 5800เอง
    ASUS M3A32-MVP Deluxe แล้วเอางบ 8000 ของบอร์ดตัวนี้ สอย x4 9600 มาซะเลย
    OCZ Nvidia SLI Edition 2Gb 800MHz(1x2)
    Asus Geforce 9600GT ลง PSU ลงมา ที่ 470W ก็ได้งบ เล่น 8800GT แล้วครับ แรงกว่าเห็นๆ
    Western Digital Caviar SATA-II 500Gb
    Thermaltake Toughpower SLi Ready 650W

หลังๆจะเปลี่ยนไปใช้พี่หนอม (Phenom) คิดว่าสเปคขนาดนี้เหมาะรึยังครับ

เบ็ดเสร็จแล้วเหยียบสามหมื่นได้ คิดว่ามันจะมั่นคงถึง 5 ปีมั๊ยครับ เอามาอัดกับเกม PC สมัยนี้โดยเฉพาะเลย

ตอนแรกผมจะใช้ตัว Asus Crosshair แล้ว แต่ดูๆแล้วเทคโนโลยีเหมือนจะล้าหลังกว่า M3A32-MVP อยู่หลายๆ เลยจะถามทุกคนว่าสเปคที่ผมวางไว้แบบนี้ มีตรงไหนไม่เหมาะสมกันรึเปล่า เพราะเคยได้ยินแว่วๆมาว่า 9600GT ไม่เหมาะสมกับ quad-core อ่ะครับ
    .

Comment

เป็น ผมจะ ลด บอร์ด เเล้ว เอาการ์ด จอเเรงๆ
      cpu 6400+
      mb 3000 กว่า บาท หรือจะใช้ dfi เเบบพี่วิกรว่าก็ได้ เพื่อ oc
      การ์ด 8800 gt /gts 9800 gtx

Comment

ตามข้างบนแจ่มเลย

Comment

DFI มีที่พันธุ์ทิพย์ป่าวครับ ถ้าสเปคนี้ก็น่าสน แต่การ์ดจอผมดันทะลึ่งไปซื้อ 9600GT ตอนงานคอมมาร์ทมาก่อน ตัวเลือกเลยน้อยลงหน่อย 9800GTX ดูจะเกินงบไปหน่อยน่ะครับ หมื่นนึง...นอกจากจะมีคนมาซื้อ 9600GT ผมไปแล้วผมถึงจะค่อยมาดูตัว GTX อีกทีนึง

ขอบคุณครับ

edit : อ้อ..แล้วเรื่อง SLI อีกเรื่องนึงที่ผมดูๆอยู่ว่าจะลองดีรึป่าว ถ้าผมใช้ 9600GT SLI กับ 9800GTX ตัวเดียวนี่อันไหนคุ้มกว่ากันครับ
          Last edited by comer; 17 Apr 2008, 02:23:23.

Comment

9800GTX คุ้มหว่า 9600GT SLI ครับ ถึง 9600GT SLI จะแรงกว่าก็เถอะ แต่บางอย่างมันยังไม่ Support

9800GTX เดี่ยวๆ OK กว่าเยอะครับ

แล้วถ้าคิดจะเล่น ตาหนอมก็เล่นเลยครับ เอาตังซื้อบอร์ดมาซื้อ CPU แล้วเอาตังซื้อ CPU ไปซื้อ บอร์ดครับ

Comment

Working...
            X