Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอีกนิดนึงครับP5K-E/WIFI-AP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอีกนิดนึงครับP5K-E/WIFI-AP

M/B P5K-E/WIFI-AP

ถ้าเราใส่กาดจอ พวกของ GF จะเป็นอะไรไหมครับ

แล้วกาดจอของ ATI HD3870 กับ 8800GT อันไหนดีกว่ากัน

แล้วถ้าเอา ATI HD3870x2 มา Crossfire กันได้หรือไม่

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ (ล่วงหน้าครับ)

ฝากถามด้วยครับ ตอนนี้บอร์ดตัวนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับที่พันทิพ

Comment

Originally posted by JumpaA View Post
      ฝากถามด้วยครับ ตอนนี้บอร์ดตัวนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับที่พันทิพ
      ส่งสปายไปเดินสืบมา ร้าน HWH ขายอยู่้ 53xx ครับ ถ้าสน ก็รีบสอยเลยครับ

Comment

Originally posted by dmcworld View Post
        M/B P5K-E/WIFI-AP

ถ้าเราใส่กาดจอ พวกของ GF จะเป็นอะไรไหมครับ

แล้วกาดจอของ ATI HD3870 กับ 8800GT อันไหนดีกว่ากัน

แล้วถ้าเอา ATI HD3870x2 มา Crossfire กันได้หรือไม่

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ (ล่วงหน้าครับ)

GF ใส่ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะช่องมันเป็น PCI16x

ถ้าเป็นผมผมเลือก 8800GT ครับ เพราะผมไม่ค่อยชอบนั่งแก้ปัญหาบ่อยๆ (มือใหม่ยิ่งไม่แนะนำ)

บอร์ดตัวสนับสนุนเทคโนยี Crossfire ครับ ดังนั้นจึงต่อการ์ดของ ATI แบบ Crossfire ได้

ปล.ตามนั้น

Comment

CROSSFIRE X มันยืดหยุ่นจนสามารถต่อกับรุ่นใดก็ได้ที่ เป็น CROSSFIRE X เหมือนกัน
          โดยที่ไม่จำเป็นต้องเป็น ยี่ห้อ รุ่น เดียวกัน
          http://ati.amd.com/technology/crossfire/charts.html

2 ตัวนี้ไม่ต่างกันจนเห็นได้ชัดอยู่ที่ชอบค่ายไหนมากกว่า

Comment

บอร์ดตัวนี้ถ้าต่อ CF จะไม่ใช่ความเร็ว 16/16 นะครับ รู้สึกจะเป็น 16/4 ลองหาบอร์ดตัวอื่นดีกว่า ถ้าจะ CF

Comment

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ HD3870 ดี พอๆ กันใช่เปล่าครับเพราะผมทราบว่า GF ทำเรื่อง ลบรอยยักได้ดีกว่านิครับ

Comment

ดีครับ PMไปเรื่องโนตบุค
                ตอบมาด้วยนะครับ

Comment

Nvidia : FPS,ความชัดของภาพ

ATI : ลบเหลี่ยมลบหยัก,สี,และเงา

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับขอบคุณครับ

Comment

53xxประกัน A&L
                      ของซินเนกซ์จะประมาณ5600ครับ

ผมเล่น5300ครับ ประกงประกันเคยเจอเคลมเมนบอร์ดเดือนนึงจากตัวแทนดังมาแล้ว ปลงครับ
                      ของเก่าหน่อยไม่มีเปลี่ยนมันก็ซ่อมรอกันเงกเหมือนกันหมด

Comment

Originally posted by koomairoo View Post
                        53xxประกัน A&L
                        ของซินเนกซ์จะประมาณ5600ครับ

ผมเล่น5300ครับ ประกงประกันเคยเจอเคลมเมนบอร์ดเดือนนึงจากตัวแทนดังมาแล้ว ปลงครับ
                        ของเก่าหน่อยไม่มีเปลี่ยนมันก็ซ่อมรอกันเงกเหมือนกันหมด
                        ประกันเลวคอมปะคับ

Comment

Working...
                        X