Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ DDR4 กับเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ DDR4 กับเมนบอร์ด

ผมสงสัยว่า ถ้าผมจะใช้การ์ดจอพวกแรมแบบ DDR4 ผมต้องเลือกการ์ดจอที่รองรับกันรึเปล่าครับ รึว่าเมนบอร์ดไหน ก็รองรับหมด ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ

ปล. ถ้าต้องหาเมนบอร์ดที่รองรับ DDR4 ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ารุ่นไหน ยี่ห้ออะไำร เอาที่ใช้ได้กะ AMD นะครับ

ใส่ได้ทุกบอร์ดครับ เพราะแรมDDR4 ที่ว่า เป็นmemory ของตัวการ์ดจอ เอง ไม่เกี่ยวกับ เมนบอร์ด หรือ Cpu ครับ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
      ใส่ได้ทุกบอร์ดครับ เพราะแรมDDR4 ที่ว่า เป็นmemory ของตัวการ์ดจอ เอง ไม่เกี่ยวกับ เมนบอร์ด หรือ Cpu ครับ
      ขอบคุณครับ ตอนนี้หายข้องใจล่ะ อิอิ

Comment

Working...
      X