Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ! คอมพ์ผมจะเสียรึป่าวครับนี่ . . . T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ! คอมพ์ผมจะเสียรึป่าวครับนี่ . . . T^T

ตามรูปอะครับ ตัวไฟที่มัน +3.3 อะครับ ไฟมันเกินแบบนั้นจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ บางทีมันก็เพิ่มเกินไปเป็น ประมาณ 4.08 เลยอะครับ

เสป็กเครื่องดังนี้ครับ

PD 945
    P5LD2 SE
    2GB Dual
    160GB
    7300GT

ผมได้เข้าไปดูในBiosแล้วครับ มันก็เป็นแบบนี้จริงๆไม่ได้เพี้ยนอะครับ กลัวว่ามันจะลัดวงจร

หรือคอมพ์จะเสียอะครับ รบกวนท่านทั้งหลายชี้ทางแก้ปัญหาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ^ ^
    Attached Files

บางทีเพาเวอรซัลพลายจ่ายไฟไม่พอครับ

ยังไงก็ขอรายระเอียดรุ่นยี่ห้อของเพาเวอร์ซัลพรายด้วยครับ

และเครื่องคอมติดพัดลมกี่ตัว

Comment

ไฟจ่ายไม่ค่อยนิ่ง สวิงกว้างเกินไป ใช้ psu ยี่ห้ออะไรอยู่

Comment

น่าจะเป็นแบบติดเคสมา

Comment

ใช้ PUS ติสเคส ของ Gviewอะครับ ทางแก้คือเปลี่ยนPSUรึเปล่าครับ .. .

Comment

ถ้าขึ้นสีเขียวแสดงว่าปกติ

แต่ถ้าขึ้นสีแดงแสดงว่า มีปัญหาเรื่องการจ่ายไฟไม่พอ

ซึ่งจะมาจากตัวเพาเวอร์ซ้ลพลาย

Comment

Originally posted by [COLOR="Red"
              เจ้าของกระทู้;2536838]ใช้ PUS ติสเคส ของ Gviewอะครับ ทางแก้คือเปลี่ยนPSUรึเปล่าครับ .. .[/COLOR]
              ถูกต้องครับ

Comment

แล้วถ้าไม่เปลี่ยน มันจะมีปัญหาอะไรกับเครื่องคอมพ์ของผมในตอนนนี้ไหมครับ ??

Comment

ถ้าไม่รีบเปลี่ยน ปัญหาก็จะลามไปยังอุปกรณ์ตัวอื่น

และสร้างความเสียหายอย่างถาวรให้อุปกรณ์ภายในเครื่องได้

ต้องอย่าลืมว่าพวกอุปกรณ์วงจรชิปต่างๆนั้น ไม่ถูกกับกระแสไฟฟ้าที่ไม่เสถียร

ทางที่ดีรีบเปลี่ยนเถอะครับ และอีกอย่างดูแล้วภายในเครื่องก็ไม่ใช้ไฟอะไรมาก

เพียงแต่เพาเวอร์มันจ่ายไฟไม่พอ ถ้าในอนาคตไม่ได้อัพเกรดอะไรมากมาย

หรือใช้การ์ดจอแรงๆที่ต้องเสียบไฟเพิ่ม

เปลี่ยนมาใช้ Enermax FMA II 370 W จะดีกว่าครับ

อยู่ที่ 1990 บาท

http://www.jedicool.com/product.php?id=537
                  Last edited by MR.GUNCOM; 20 Mar 2009, 22:06:23.

Comment

คร้ายเครื่องผมป่าวมันจ่ายไฟไม่นิ่งใช้ๆไปเครื่องก็ดับเอง- _- เปลี่ยนมาใช้อันเดิมใช้ได้ดี-_-

Comment

Working...
                    X