Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด Task Manager ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด Task Manager ไม่ได้

เปิด Task Manager ไม่ได้ อ่ะครับ เมื่อวานยังใช้ได้อยู่เลย
    แต่พี่เอาไปใช้วันเดียวเป็นงี้เลย -*-

มีวิธีแก้ไขยังไงครับ ขอบคุณๆ

แบบชาวบ้านๆก็ ลง windows ใหม่ครับ

Comment

แบบนี้เจอบ่อยคับ ไวรัส flashy

task manager ไม่ได้
      regedit ไม่ได้
      folder option ไม่ได้

ทุกกรณีเครื่องจะ restart

....................................
      แก้ไขโดย
      1. ลงวินโดว์
      2. anti virus ใช้ NOD32 เห็นผลคับ
      3. google มีวิธีแนะนำยาก ๆ อีกมากมาย

เหอ เหอ....

Comment

กำจัด.....วายรัสซะครับ

Comment

ถ้าไม่Format ใหม่หมด มันก็ไปติดไดร์ทอื่นกลับมาเป็นอีกอยู่ดี
          ลองหาโปรแกรม ถ้่าแค่ กด Task Manager ไม่ได้ แค่เรื่องเล็กไม่ถึงต้องล้างเครื่องใหม่ครับ

เครื่องมือ NOD32
          เป็นตัวโปรแกรมขนาดเล็ก ลองดูอาการเครื่องเป็นยังไงบ้าง แล้ว ลองโหลดไปใช้ครับ

NOD32 Registry Recovery -V1.1

ลงโปรแกรมป้องกันไวรัส เลือกตัวที่ใช้งานดีๆหน่อยไว้ในเครื่องครับ แล้วลองอัพเดต ไ่ล่สแกนเครื่องทั้งหมดครับ

Comment

ขอบพระคุณครับ เบื่อพวกเอาคอมคนอื่นไปใช้แล้ว โหลดควายเข้าเครื่องจริงๆ

Comment

พี่แถมไวรัสซะแล้ว

Comment

Working...
              X