Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหานี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหานี้หน่อยครับ

คือว่าผมไปได้ CPU AMD X2 4200+ 939 Toledo มาใหม่ครับแล้วก็เอามาใช้งานสิ่งที่เป็นปัญหาคือ ตอนที่ทำการเปิดใช้งาน Cool n' Q น่ะครับ เราต้องตั้งให้ตรง Monitor power ของเราให้เป็นminimal ถูกต้องนะครับ จากนั้นผมก็ไปตั้งตรง advance ให้เป็นว่าเวลาที่กดปุ่ม Sleep ให้เครื่องมันทำงานที่โหมด Standbye ผมลง DRiver ของ AMD ver. 1.3.2.6 แล้วครับรวมทั้งลง รวมทั้งลงโปรแกรม Cool n' Q ด้วยแล้ว ปรับใน Bios เป็น Auto แล้ว

ทีนี้พอมาถึงตอนใช้งานกดปุ่ม Sleep ทำไมพัดลม CPU , พัดลม VGA มันยังหมุนอยู่อีกล่ะครับ ทุกทีตอนใช้ CPU ตัวเดิม (AMD 64 3200+ 939) เวลากดปุ่ม Sleep แล้วเครื่องมันจะหยุดทำงานจะมีแค่ไฟกระพริบเหมือน Standbye ไว้น่ะครับ ช่วยทีครับมันไม่ปกติรึป่าว

โห... ไม่มีใครรู้เลยเหรอ ช่วยหน่อยดิครับ

Comment

Working...
    X