Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Big water 745 ( แนะนำทีครับ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Big water 745 ( แนะนำทีครับ )

ผมมีงบอยู่ประมาณ 5000 บาท ก็เลยจะซื้อตัว 745 มาเล่น แต่ก่อนหน้านี้ผมมีตัว Cooler Master Aquagate ALC-U01
    ( http://www.extremeoverclocking.com/r...ALC-U01_1.html )
    เลยอยากจะถามว่าผมเอา block มาใส่แทนตัว 745 ได้หรือเปล่า
    ( เพิ่งหัดเล่นได้ไม่นานอะครับ ) แล้วมันมีรุ่นไหนที่มันราคาประมาณ 5000 บ้างครับ ผมจะได้มีหลายทางเลือกหน่อย รบกวนทีนะครับ ขอบคุณครับ

745 นะครับ
    สั้นๆ ง่ายๆ

เทียบเท่า ซิงค์เดิม ของ Intel ตัว 3000RPM

ผมเจอมากับตัวเองเลย 5000 คุ้มไหมก็ลองดูครับ อิอิ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมใช้อยู่เย็นกว่าซิงก์เดิมๆ 15 องศาครับยิ่งหน้าร้อนยิ่งเห็นความแตกต่าง อุณหภูมิขึ้นน้อยมาก ผมเปลี่ยน WB เป็นของ Zalman ครับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        745 นะครับ
        สั้นๆ ง่ายๆ

เทียบเท่า ซิงค์เดิม ของ Intel ตัว 3000RPM

ผมเจอมากับตัวเองเลย 5000 คุ้มไหมก็ลองดูครับ อิอิ
        ...แต่มันดัน X2 4600+ ของผมเหยียบ 3.0 GHz นะท่าน ถ้าซิ้งเดิม...

ตอนนี้มี ApogeeGT นอนอยู่ใต้โต๊ะ เดี๋ยวประกอปแล้วดันอีกรอบ

Comment

ก็แสดงว่าก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร พอเล่นได้ใช่ป่าวครับ คือผมเห็นในบอร์ด ก็มีคนใช้ตัว 745 เยอะเหมือนกัน แต่เอามาเปลี่ยน block กับ tank ใหม่ ผมเข้าใจถูกใช่ป่าวครับ

Comment

Block กับ ปั้มครับ

อย่างอื่นไม่ได้เลวร้ายอะไร

Originally posted by offence View Post
            ก็แสดงว่าก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร พอเล่นได้ใช่ป่าวครับ คือผมเห็นในบอร์ด ก็มีคนใช้ตัว 745 เยอะเหมือนกัน แต่เอามาเปลี่ยน block กับ tank ใหม่ ผมเข้าใจถูกใช่ป่าวครับ
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แต่มันดัน Q6600 ของผมเหยียบ 3.6GHz แล้วร้อนกว่าซิงค์เดิมนะท่าน 555

ท่านใช้บล๊อค Zalman อยู่ไม่ใช่เหรอท่าน
              บล๊อคเดิม ของ 745 ลองดูเหอะท่าน 555

745 ข้าพเจ้า มิได้เปลี่ยนอะไรเลยไงท่าน
              อยากจะบอกว่า ซื้อ 745 มันต้องเปลี่ยนบล๊อคหน่อย บล๊อคเดิมนี่อย่างว่าแหละท่าน
              ท่านเปลี่ยนบล๊อคแล้ว เลยไม่เจอดีไงท่าน
              ข้าพเจ้าบล๊อคเดิม เลยงอน ใช้ซิงค์เดิม ดีกว่า ลากไกลกว่าอีก
              สรุปแล้ว ข้าพเจ้า้มีชุด 745 กองอยู่ในตู้ แต่ข้าพเจ้ากลับใช้ ซิงค์เดิม

ปล.เจ้าของกระทู้ซื้อมา เตรียมเปลี่ยน ปั้ม - บล๊อคได้เลยครับ อื่นๆ ไม่มีปัญหา

Originally posted by Terabyte View Post
              ...แต่มันดัน X2 4600+ ของผมเหยียบ 3.0 GHz นะท่าน ถ้าซิ้งเดิม...

ตอนนี้มี ApogeeGT นอนอยู่ใต้โต๊ะ เดี๋ยวประกอปแล้วดันอีกรอบ
              Last edited by KiDMaioRKz; 18 Apr 2008, 12:37:30.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                แต่มันดัน Q6600 ของผมเหยียบ 3.6GHz แล้วร้อนกว่าซิงค์เดิมนะท่าน 555

ท่านใช้บล๊อค Zalman อยู่ไม่ใช่เหรอท่าน
                บล๊อคเดิม ของ 745 ลองดูเหอะท่าน 555

745 ข้าพเจ้า มิได้เปลี่ยนอะไรเลยไงท่าน
                อยากจะบอกว่า ซื้อ 745 มันต้องเปลี่ยนบล๊อคหน่อย บล๊อคเดิมนี่อย่างว่าแหละท่าน
                ท่านเปลี่ยนบล๊อคแล้ว เลยไม่เจอดีไงท่าน
                ข้าพเจ้าบล๊อคเดิม เลยงอน ใช้ซิงค์เดิม ดีกว่า ลากไกลกว่าอีก
                สรุปแล้ว ข้าพเจ้า้มีชุด 745 กองอยู่ในตู้ แต่ข้าพเจ้ากลับใช้ ซิงค์เดิม

ปล.เจ้าของกระทู้ซื้อมา เตรียมเปลี่ยน ปั้ม - บล๊อคได้เลยครับ อื่นๆ ไม่มีปัญหา
                ปั้มไม่ต้องก็ด้ายยย รอมันพังไม่ก็รอบตกแล้วค่อยเปลี่ยน

ส่วนบล็อก เปลี่ยนโดยเร็ว บล้อกเดิมยังไม่ได้แกะใช้เลย = =

Comment

เป็นอันว่าผมจะไปถอย 745 มาแล้วกัน แต่โทรไปถามร้าน TK มา ของหมดครับ เวง มีใครอยากขายต่อผมมั้ง

Comment

KiDMaioRKz เอามาขายผมสิ จะลองเล่นน้ำดู

Comment

ผมเหลือแต่ P400 - Tank - 120mmRad - บล๊อคไม่มีฟิตติ้ง ข้างนึง
                      ที่เหลือปล่อยหมดแล้ว

Comment

Comment

Originally posted by offence View Post
                          เป็นอันว่าผมจะไปถอย 745 มาแล้วกัน แต่โทรไปถามร้าน TK มา ของหมดครับ เวง มีใครอยากขายต่อผมมั้ง
                          ท่านลองไปดูที่ร้าน jedi ครับหน้าจะมีของนะครับ

Comment

Originally posted by dumbell View Post
                            ท่านลองไปดูที่ร้าน jedi ครับหน้าจะมีของนะครับ
                            ร้าน jedi วันที่ 16 ที่ผ่านมาผมเข้าไปถามมา เค้าก็บอกของหมด รอหลังสงกรานต์ ผมว่าคงเหมือน ร้าน TK แน่ อยากได้ๆๆๆๆ

Comment

ถ้าผ่านไป ฝากถามด้วยนะครับ ว่าที่ TK มี หม้อน้ำ Swiftech 3 ตอนอยู่รึเปล่า จะขอบคุณมากเลยครับ ^^

Comment

Working...
                              X