Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ color quality ได้ไม่เกิน 4bit???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ color quality ได้ไม่เกิน 4bit???

ผมใช้ inno 7600gs 256 ไม่สามารถปรับ Screen Resolution กับ Color quality
    หลังจากที่ทำการ re-install ไดฟ์เวอร์ของการ์ดจอใหม่และใช้รุ่นอื่นๆดูปรากฏว่า
    ภาพไม่ขึ้นและที่จอ LCD ไฟพาว์เวอร์กระพริบตลอด
    หลังจากนั้นก็ไม่สามารถเข้าวินโดแบบปกติได้อีกเลย ต้องเข้าแบบ Safe Mode
    ไม่ก็ VGA mode ไม่ทราบว่าท่านใดมีวิธีแก้ไขบ้างคร้าบ...

ปล. การ์ดของผมอายุได้ ขวบกว่าๆเองครับ

ลองไปติดตั้งเครื่องอื่นดู

ถ้าเป็นอยู่และยังมีประกันก้อ......เคลมคับ

Comment

ผมว่าลองหา driver ที่มัน basic สุดดๆมาดูครับ เช่นจากแผ่นที่เค้าให้มาตอนซื้อ
      ไม่ก็ลองเช๊คสายต่อดูๆ
      ไม่ก็เคลมๆๆๆ

Comment

Working...
      X