Announcement

Collapse
No announcement yet.

การคิด ค่า WATT ของ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การคิด ค่า WATT ของ PSU

ผมอยากรู้ว่า การคิดค่า WATT เพื่อนำไปซื้อ PSU ต้องคิดของอุปกรณ์ตัวไหนบ้างอ่ะคับ

และก็คิดยังไง ???

แล้วพอจะแนะนำยี่ห้อ PSU ให้ด้วยได้มั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับๆ

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

Comment

คิดอย่างงี้ครับ

hdd 50w
      dvd 10w
      MB 100w
      CPU 100w
      Fan ไม่ต้องคิด ใช้น้อยไม่ต้องใส่ใจ
      VGA 50w-250w ตามรุ่นอะครับถ้ารุ่นสูงๆก็จะใช้เยอะกะๆเอา เช่น2gpu ก็น่าจะ200w+
      อื่นๆเผื่อไว้ 50w พอแล้ว

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        คิดอย่างงี้ครับ

hdd 50w
        dvd 10w
        MB 100w
        CPU 100w
        Fan ไม่ต้องคิด ใช้น้อยไม่ต้องใส่ใจ
        VGA 50w-250w ตามรุ่นอะครับถ้ารุ่นสูงๆก็จะใช้เยอะกะๆเอา เช่น2gpu ก็น่าจะ200w+
        อื่นๆเผื่อไว้ 50w พอแล้ว

HDD 50w เลยหรอครับ โคโลก็แย่ซิครับ

ผมดูจากเว็ปแล้วมันกินไฟแค่ 12watt เองนะครับ

cpu แล้วแต่รุ่นครับ มีตั้งแต่ 35w 65w 95w 105w 135w (no oc)

ผมแนะนำคำนวนในเว็ปดีกว่าครับ

Comment

Working...
        X