Announcement

Collapse
No announcement yet.

FireFoxอมแรมครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FireFoxอมแรมครับ..

Firefox..อมตั้ง60-70เปอร์เซนครับ ท่านที่ใช ้Firefox อยู่แก้อย่างไรครับ ขอบคุณครับ....

ใช้แรมเครื่องเท่าใหร่ นะ
    นี้ของผมกิน 70Mb นะ (1024k = 1Mb)

Comment

ของผมอมตั้ง 200000 Kอะครับพัดลมร้องเลยครับ TWKมาตอบก่อนอีกเชนเคยขอบคุณครับ..

Comment

ใช้ 2 กิ้กครับ

Comment

กินแค่ 200Mb ชิวๆ ครับปล่อยมันกินไปเถอะ จิ๊บๆ มีแรมตั้ง 2GB โน้นแนะ

Comment

ลองติดตั้ง Firefox Ultimate Optimizer ช่วยดูงับ

เห็นผลทันตาแน่นอน หุหุ....

Comment

จะลองดูครับ ขอบคุณทุกคําตอบครับ

Comment

ผมกดfree ram ครับ เหอๆ

Comment

ตามที่ท่าน dears แนะ่ให้ใช้ Firefox Ultimate Optimizer1.1 อะครับใช้แล้วใด้ผลเหมือนกินยา ทันใจ ครับแต่
                  มีไวรัส+โทรจันตามมาดัวยอะครับ ใช้ไปเครื้องแฮงเชยเลยครับแก้อย่างไรครับ(ผมใช้ avg)ขอบคุณที่แนะ่นําครับ..

Comment

ไวรัสเนี่ยะมันคงไม่ได้เกี่ยวกะ extention ที่ได้ติดตั้งลงไปแล้วหละมั้งงับ ....
                    ต้องต้องอาศัย antivirus แจ่มๆ หรือไม่งั้นคงต้องได้หา anti spyware มาคอยช่วยอีกแรง

Comment

รู้สึกว่า Firefox Ultimate Optimizer จะลดการใช้แรม แต่เพิ่มการใช้ cpu นี่นา เหอๆ

Comment

ท่าน dears แนะ่นําหน่อยครับ เอาที่แจ่มฯตามท่านว่าอะครับ ขอบคุณครับ..

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
                          รู้สึกว่า Firefox Ultimate Optimizer จะลดการใช้แรม แต่เพิ่มการใช้ cpu นี่นา เหอๆ
                          ถูกต้องแล้วครับ

Comment

ของผมก็กินประมาณ 70-80 อ่ะนะ แต่ถ้าโหลดไฟล์ก็ขึ้นไปประมาณ 110-150 อ่ะ

ผมว่ามันจะกินมากน้อย มันก็ขึ้นอยู่กับหน้าเว็บที่เราเปิดนะ ว่าเราเปิดทีละกี่ tab หรือเราโหลดทีละกี่ไฟล์

Comment

Originally posted by sacitarios View Post

Originally posted by tArIbAn View Post
                              ถูกต้องแล้วครับ
                              ยื่นยันอีกเสียงครับ เคยลองมาแร้ว ถอดออกแทบไม่ทัน

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                              ของผมก็กินประมาณ 70-80 อ่ะนะ แต่ถ้าโหลดไฟล์ก็ขึ้นไปประมาณ 110-150 อ่ะ

ผมว่ามันจะกินมากน้อย มันก็ขึ้นอยู่กับหน้าเว็บที่เราเปิดนะ ว่าเราเปิดทีละกี่ tab หรือเราโหลดทีละกี่ไฟล์
                              อาการ หมากินแรม เปิดมาก ใช้มาก ครับ

ถ้าท่องเวปอยู่ ต้องคอยปิดอยู่เ้ปนระยะๆ จะช่วยได้บ้าง

แต่ ขนาด แรมผม กิ๊กครึ่ง ยังเอาอยู่เรย ของท่าน ตั้ง 2 กิ๊ก กล้วไรฮับ

Comment

Working...
                              X