Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอร์ Raid ไม่ได้ครับช่วยที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอร์ Raid ไม่ได้ครับช่วยที่

จนปัญญาจริงๆครับบอร์ด asus m2n32sli-deluxe
    ผมใช้ win xp sp2ตัวเดิมๆลงพอถึงตอนบูตก็กดF6เพื่อติดตั้งไดร์เวอร์ วินโดว์ก็มองเห็นไดร์เวอร์ว่าเป็น silicon image raid พอติดตั้งเสร็จก็ยังมองไม่เห็นฮาร์ดดิกส์อยู่ดีอ่ะครับ มีบางกระทู้มีบางท่านแนะนำให้ใช้ win ตัวโมฯ มันใช้ได้ครับ แต่พอเล่นเกมส์ไปสักพักมันจะเร็วขึ้นๆ need for speed ควบคุมไม่ได้เลย
    ผมลองเปลี่ยนตัวไดร์ 3 ตัว สายแพ 3 เส้น แผ่นดิกส์เป็นกล่อง มันก็ยังลงไม่ผ่านมันเป็นทีอะไรครับ เดือดร้อนมากครับไม่ได้ (Drift มาหลายวันแล้ว)

เข้ามาดันดู ก่อนขอตัวไปนอนครับพรุ่งนี้มีธุระแต่เช้า ขอบคุณทุกๆท่านที่ชี้แน่ะและแวะมาอ่าน ราตรีสวัสดิ์ครับ

Comment

ผมใช้ SP1 กับ M2N-E ก็ปกติดีนะครับ

Comment

Originally posted by hi-jet View Post
        จนปัญญาจริงๆครับบอร์ด asus m2n32sli-deluxe
        ผมใช้ win xp sp2ตัวเดิมๆลงพอถึงตอนบูตก็กดF6เพื่อติดตั้งไดร์เวอร์ วินโดว์ก็มองเห็นไดร์เวอร์ว่าเป็น silicon image raid พอติดตั้งเสร็จก็ยังมองไม่เห็นฮาร์ดดิกส์อยู่ดีอ่ะครับ มีบางกระทู้มีบางท่านแนะนำให้ใช้ win ตัวโมฯ มันใช้ได้ครับ แต่พอเล่นเกมส์ไปสักพักมันจะเร็วขึ้นๆ need for speed ควบคุมไม่ได้เลย
        ผมลองเปลี่ยนตัวไดร์ 3 ตัว สายแพ 3 เส้น แผ่นดิกส์เป็นกล่อง มันก็ยังลงไม่ผ่านมันเป็นทีอะไรครับ เดือดร้อนมากครับไม่ได้ (Drift มาหลายวันแล้ว)
        ใช้ Raid Controler ของ Nvidia สิครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ผมใช้ SP1 กับ M2N-E ก็ปกติดีนะครับ
          ผมลองแล้วครับ sp1,sp3,v.2008 ไม่ได้เลย ได้แต่ตัว Dark v.4(เท่าที่มีให้ลอง)

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
            ใช้ Raid Controler ของ Nvidia สิครับ
            ท่านหมายถึงเปิด Raid Controler ในไบออสหรือเปล่าครับถ้าใช่ผมเปิดแล้วครับ ถ้าไม่ช่วยแนะนำอีกทีครับขอบคุณมากๆเลย เออลืมบอกไดร์เวอร์ก็ลองโหลดจาก Asus มาลองก็ยังไม่ผ่าน

Comment

เป็นที่แผ่น version/ิีbuild in ของ windows ครับ ผมใช้ Raid บน Commando CHIP Intel ก้อเจอแบบเดียวกัน

Comment

โทษครับหายไปสองวันกลับมารายงาน(พร้อมๆกับขอความแนะนำต่อ)คือตอนนี้ลง SP1 ได้แบบท่าน wikorn ว่าโดยใช้ไดร์เวอร์ของ Raid Contronler ซึ่งก่อนนั้นผมใช้ silicon image แต่.....เล่นเกมส์มันก็ยังเร็วขึ้นอยู่อ่ะครับ ยังงี้มันเป็นที่ตัวไดร์เวอร์ Raid Contronler หรือตัวบอร์ดครับ

Comment

ลอง Original หรือยังครับ

Comment

Originally posted by mrxc View Post
                    ลอง Original หรือยังครับ
                    SP2 ตัว Original นี่แหละครับที่มันลงไม่ได้

Comment

Working...
                    X