Announcement

Collapse
No announcement yet.

3500...แค่นี้!!!...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3500...แค่นี้!!!...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ!!!

วันนี้ไปพันทิพมาครับ พาเพื่อนไปซื้อการ์ดจอใหม่ กะไปสำรวจราคาการ์ดจอให้ตัวเองในงบ3500.-
    คนก็เยอะอยู่ครับเข้าใจว่าเป็นช่วงวันแรกๆหลังสงกรานคนเลยมาซื้อของกันเยอะ
    ราคาการ์ดลดลงมาพอสมควร พวก 8600GT/2600XT/3650 ราคาแค่ 2500-3000 ต้นๆแล้ว ASUS Top หายเกลี้ยง
    แนะนำ XFX 8800GT ตอนแรกว่าจะเอา 9600GT แต่เพื่อนมันตังเยอะ+อยากได้แรงๆ
    เอาไปเลย 8800GTแพงส่ะ(สำหรับผมน่ะ) ใจจริงอยากแนะนำ ATI 3870 แต่เพื่อนไม่ปลื้ม...

แพงส่ะใจเลยงานนี้ ต้องเปลี่ยนซัพพายใหม่ด้วยเลย เพราะอันเก่าเอาไม่อยู่ ยืนฮา..ด้วยความส่ะใจ
    แต่เพื่อนปลื้ม...จบ(ปล.ยกเคสไปด้วย ก่ะว่ากันเหนียวซื้อแล้วเทสเลย)ระหว่างรอเพื่อนไปกดตังมาซื้อ

แต่เรื่อง..ของผมไม่จบ เห็นการ์ดที่เคยอยากได้เมื่อปีก่อนถูกลงมามาก 3000กว่าๆเอง
    เลยถามคนขายในร้านที่หน้าตาไม่รับแขกเอาส่ะเลย ว่าพี่ครับ พวกการ์ดจองบไม่เกิน 3500.-
    เอาคุ้มเลยตัวไหนดีครับ...ไม่มีเสียงตอบรับ...ได้เห็นแต่สายตามองหัวจดตีนแล้วเดินจากไป
    เพื่อนกลับมา...เลยวานให้มันถามให้หน่อยว่า 3500นี้ตัวไหนดี ได้รับเสียงสวรรค์กลับมาว่า
    "ตกลงเอาไลกันแน่นี้ เรื่องมากชิบ จะซื้อก็ซื้อเลย 3500...แค่นี้...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ"
    ผมกะเพื่อนมองหน้ากัน กรูทำไลผิดว่ะ เลยเลิกถามแล้วบอกเพื่อนว่า เองซื้อของเองให้เสร็จเหอะ
    เดียวกรูมาอาทิตหน้าก็ได้ ไม่ซื้อและกรูงง เพื่อนเลยตัดสินใจบอกของที่สั่งไว้ไม่เอาและครับจะกลับบ้านไปยิงไข่
    สถานะการณ์ตอนนั้นแทบแย่ เพราะเลือกดูการ์ดหลายตัว รอแค่จ่ายตังจบ แต่เจอคนขายแบบนี้ไม่เอาดีกว่า
    สุดท้ายไปได้ที่ร้านอื่นแทนลองเทสตรงนั้น ซื้อแล้วแยกย้ายกลับเลย รีบกลับ...กลัวตาย...ล่ะ

ไปพันทิพวันนี้ผมไม่ได้ไลเลย...แต่ได้ใจเพื่อนเต็มๆๆ คนขายเดียวนี้แทบต้องคลานเข้าไปหาแล้วเหรอครับ
    3500 นี้เค้ามองแค่เศษตังแล้วเหรอ.- ยิงไข่ ฟังเล่นๆก็ฮาน่ะ แต่เจ็บใจยยังไงไม่รู้...

ี๊ช่าง_ _่ _ ครับ เงินเรา ไม่เอาก็เรื่องของคุณ อุตส่าห์เอาตังค์มาให้
    งานบริการ เรื่องความอดทนสำคัญสุดครับ

Comment

ร้านไหนเหรองับ ผมจะไปซื้อกาดจอเหมือนกัน จะได้ไม่ไปซื้อร้านนั้น

Comment

ฟังแล้วแค้นแทนครับ...อยากรู้จังร้านไหน ถ้าค้าขายแบบนี้คงหาทางเจริญได้ยากอะครับร้านแบบนี้

Comment

ร้านเ-ี้ยไรอะครับ กวนตีนดีจัง

Comment

บางร้านเขาขายแต่ของหลักหมื่นจนเคย พอเจองบต่ำหน่อยมองเห็นไม่มีค่ามั้งครับ อย่าไปใส่ใจเลย ตังของเราไม่พอใจซื้อร้านนี้ก็ซื้อร้านอื่นครับ ร้านดีๆยังมีอีกเยอะ ว่าแต่ร้านไหนเหรอครับ..

Comment

ถ้าเรื่องจริง คนขายว่างั้นจริง ไม่ต้องไปง้อมันตังเรา

Comment

เอาชื่อร้านมาซิ....

Comment

ร้านไหนครับ จะได้ไม่แวะไปดู

Comment

ผมว่าHWHเค้าขายของแพงกว่าร้านอื่นด้วยนะ

Comment

ร้านไหนครับ เนี่ยย เป็นใครโดนพูดงี้ก็ฉุนเหมือนกันแหละครับ

Comment

ร้านผมไม่ขอเอยนามครับ มีหลายสาขา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าที่เดียวกันทำไมมันมีหลายร้านจัง
                        เป็นร้านเดียวและที่ด่า คนขายกันเยอะที่สุด จ้างมาคุยกัน จ้างมาจีบสาว เอาว่าไม่ใช้ HWH ครับ อันไหนนึกเอา
                        ร้านมันดีครับ แต่เอาคนมาทำงานได้ สนตึก มากๆ อาทิตก่อนผมก็ไปซื้อจอที่ร้านนี้มาเลยแนะนำเพื่อนร้านนี้
                        เท่าที่เข้าใจพนักงาน มันวนอยู่หลายชั้นครับ คราวก่อนอยู่อีกชั้นวันนี้มันมาอีกชั้นนึง
                        เพราะไปเจอมันหลายรอบครับ แต่ไม่เคยไปรบกวนท่านเข้าให้แบบวันนี้ มาวันนี้เลยได้ประทับใจไปเลย

Comment

อย่างนี้ก็มีด้วย
                          อุส่าเอาตังมาให้
                          กวนตี...
                          *เป็นพนังงานขาย คิดในใจได้ แต่ไม่ต้องพูด หุหุหุ

Comment

Originally posted by chitmarui View Post
                            ร้านผมไม่ขอเอยนามครับ มีหลายสาขา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าที่เดียวกันทำไมมันมีหลายร้านจัง
                            เป็นร้านเดียวและที่ด่า คนขายกันเยอะที่สุด จ้างมาคุยกัน จ้างมาจีบสาว เอาว่าไม่ใช้ HWH ครับ อันไหนนึกเอา
                            ร้านมันดีครับ แต่เอาคนมาทำงานได้ สนตึก มากๆ อาทิตก่อนผมก็ไปซื้อจอที่ร้านนี้มาเลยแนะนำเพื่อนร้านนี้
                            เท่าที่เข้าใจพนักงาน มันวนอยู่หลายชั้นครับ คราวก่อนอยู่อีกชั้นวันนี้มันมาอีกชั้นนึง
                            เพราะไปเจอมันหลายรอบครับ แต่ไม่เคยไปรบกวนท่านเข้าให้แบบวันนี้ มาวันนี้เลยได้ประทับใจไปเลย
                            JIB ใ้ช่มิ

Comment

ร้านไหนหว่า เดี๋ยวยืม 9800gx2ใครก็ได้เดินเข้าไปซื้อการ์ดจอตัวละ1000ก่าบาท 555+

Comment

Working...
                              X