Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาหน่อยจ๊าาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาหน่อยจ๊าาา

พอดีว่าวันนี้เปลี่ยน cpu ใหม่คับเลยซื้อ MX2 มาทา เห็นเค้าบอกว่ามันเทพ

CPU เก่า(E8200)เนี้ยใช้อันที่แถมมากับ U120EX อ่ะคับ ตัวใหม่ E3110(E8400) ใช้ MX2

Temp ของ E8200@3.8 ไฟ 1.29 idle อยู่ที่ 33-35 full อยู่ที่ 47

แต่ทำไม CPU ใหม่ยังไม่ทันได้ OC เลย 3.0 ไฟประมาณ 1.1 ใน CPU-Z idle ไปที่เกือบ 40 กว่าแล้วคับ ตอนทาก็พยายามทาแบบพอดีๆ ไม่หนาไม่บาง ตอนไขซิ้งค์ก็คิดว่าดูดีแล้ว ขันจนน็อตตึงแล้วอ่ะ

คิดว่าผมควรทำไงดีคับ ถอดออกมาทาใหม่ดีเปล่า แต่ว่าถอดลำบากจังเลย

ดันหน่อยเร๊วว

Comment

ของผม E8400 ซิงเดิมๆ ห้องไม่แอร์ idle ก็ 45+ แล้วอะครับ Full นี้ก็ 60+

อุณหภูมิห้องประมาณ 30 อานะครับ

Comment

แต่ซิ้งกับซิลิโคนที่ใช้ มันก็น่าจะ work กว่านี้นะคับ cpu ตัวเก่า OC แล้ว ไฟ cpu ก็เพิ่ม idle 33 full 47 เอง

เลยเกิดอาการ งง หรือว่าผมใส่ซิลิโคนมากไป หรือว่าทำอะไรผิดพลาดหรือเปล่า ไม่ค่อยสบายใจเท่าไร เพราะมันสูงมากเหมือนกัน

Last edited by MXdeFunk; 18 Apr 2008, 11:45:34.

Comment

ทำไมตัวเก่าเย็นกว่า สงสัยเป็นที่ตัว cpu รึเปล่าหว่า

Comment

ว่าจะถอดมาทาซิลิโคนใหม่ แต่ขี้เกียจมากมาย

ตอนนี้ oc แล้ว idle 50 กว่าละ full ปาไป 70 โน้นเลย เซงๆๆ

Comment

อืม .. avatar น่ารักครับ

Comment

==____==""

Comment

ดันให้ AVT ครับ..อิอิ

อุณหภูมิของ CPU 45 NM. มันยังมีเพี้ยนนะครับ

อย่าไปซีเรียสมากให้ลากไปโอเคละ

Comment

งง อย่านึงคับพี่ท่าน AVT นี้มันอะไรหรอคับ

Comment

AVT ก็ Avatar ครับ ย่อๆ

Comment

โอ๊วว โง่อยู่นานเลย กร๊ากกก AVT = Avatar

Comment

Working...
                        X