Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ ASUS P3V4X ไม่มีภาพเลยเครื่องติดแต่ภาพไม่มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ ASUS P3V4X ไม่มีภาพเลยเครื่องติดแต่ภาพไม่มา

ภาพไม่มา ถึงจะเปลี่ยนการ์ดจอแล้ว มันก็ไม่มีภาพ แสดงว่าบอร์ดไปหรือป่าวครับ พอดีผมถอดมาปัดฝุ่นในเครื่องแบบว่าฝุ่นมากจัด แต่เสียบกลับไปทีแรกดังเหมียนเสียงรถหว๋อ พอดีลืมเสียบไฟฮาร์ดดิสแต่หลังจากนั้นต่อไฟครบหมด เครื่องติดครับแต่ภาพไม่มา ทำไงดี ตัวในใช้ซีพียู สล๊อต 1 ซ๊อคแก็ต 370 แรม SDRAM 128/133 ซีพียู แซลลูรอล 866 ขอคำแนะนำหน่อยครับพี่น้อง เครื่องเก่าๆมันงอแงจังเน้อ
Working...
X