Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนแรมหน่อยคับ ปรับค่าtimeing กันยังไงแบบไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนแรมหน่อยคับ ปรับค่าtimeing กันยังไงแบบไหนคับ

ผมปรับเป็นแต่cl นอกนั้นเล่นไม่เป็นเลยคับ ผมจะไห้แรมวิ่งซัก1200 cl5 ไปไม่ถึงซักที ผมใช้แรม Crucial tracer 1066 cl5-5-5-15 1*4gb ตอนนี้ให้วิ่งอยู่ที่ 900 cl4-4-4-12 แล้วใช้โปรแกรมอะไรในการเซ็ตกันหรอคับ

เซตใน bios เลยครับ บอร์ดเมพ อยุ่แร้น แต่พวก 4GB วิ่งอาจจะไม่ค่อยไปเหมือน 2GB นะ เปนไรไม่รุ้

Comment

ลองอัดไฟเพิ่มดูสิครับ

Comment

CL5 basic

5-5-5-15-5-35-6-4

ไฟซัก 2.1 - 2.3 ไม่น่าเกินนี้

crucial ได้อยู่แร้นน

Comment

ไบออสพอขำๆ
          memset เอาให้ละเอียดขึ้น....

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับเดี้ยวจะลองดูคับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              ไบออสพอขำๆ
              memset เอาให้ละเอียดขึ้น....
              เดี๋ยวแต๊ปหรอก

Comment

Working...
              X