Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดับร้อน 8800GT G92 ด้วยอะไรดีครับ...-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดับร้อน 8800GT G92 ด้วยอะไรดีครับ...-*-

เวลาเล่นเกมส์หนักๆ มันร้อนได้ใจเลย เอามือจับแทบทนไม่ได้ (จับด้านบนด้วยนะ)
    ตอนนี้ถอดฝาออก เหลือแต่ซิ้ง แล้วเอาพัดลมเป่าVGA แบบสองใบพัดเป่าอัดด้านล่าง
    แต่ไม่ถึงใจ คงต้องหาอุปกรณ์เพิ่ม จริงๆ ผมก็ใช้ Thermaltake ระบายความร้อนด้วนน้ำ
    แต่ไม่อยากใส่กับ VGA ตอนถอดมาทำความสะอาดหรือเดินสายมันยุ่งยาก เลยอยากใช้
    แบบพัดลมดีกว่า รุ่นไหนดีครับ ดูๆ แล้วไม่ถูกใจเลย ท่านใดใช้รุ่นไหนแล้วดับร้อนได้ดี
    แนะนำด้วยครับ...คุงงับ

HR-03GT ครับ

expreview

Comment

3 slot เลยหรอพี่หัวเกียร์ -*-

Comment

Originally posted by hamoy View Post
        3 slot เลยหรอพี่หัวเกียร์ -*-
        4 เลยครับ

ถ้าติดแบบคว่ำลง + ติดพัดลม มองแบบใส่การ์ดลงเคสแล้ว

แต่แลกกับความเย็น + ไม่จุกจิก เหมือนน้ำก็ยอมครับ

Comment

เอาน้ำสาด

Comment

การ์ดสงการ์ดเสียงไม่ต้องใส่กัน อิอิ

Comment

Arctic-Cooling S1 Rev2.0 ครับเย็นลง 10องศากัยพัดลมเบาๆ 12cm ของยี่ห้อเดียวกัน ไปดูในนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=177355 ครับ ผมreview ไว้ ราคาสบายกระเป๋าหน่อย เบา และเย็นมากๆ

Comment

Thermaltake Duorb ครับ เย็นลงมากเลยครับ จาก 60 เหลือ 47 ครับ พัดลมเงียบ สวยด้วยครับ ไม่เปลือง slot ด้วย

Comment

เอาให้เย็นถึงใจไปเลย กระติกนําแข็ง 1 ใบ นําแข็งยูนิท 1 ถุง

ล้อเล่นละครับ อิอิ

Comment

ของผมไม่แน่ใจว่ามันร้อนหรือเย็น ไม่รู้ตัวไหนเพี้ยน GPU z กับ rivaต่างกัน 7 องศา ดูgpuz เหมือนจะเย็นดี ดูrivaแล้วร้อนขึ้นเลย55

Comment

8800gt zero ซิ้งค์เดิม ของผมเย็นมากเลยนะ

จขกท. ใช้ตัวไหนครับ

Comment

Originally posted by xewet View Post
                        เวลาเล่นเกมส์หนักๆ มันร้อนได้ใจเลย เอามือจับแทบทนไม่ได้ (จับด้านบนด้วยนะ)
                        ตอนนี้ถอดฝาออก เหลือแต่ซิ้ง แล้วเอาพัดลมเป่าVGA แบบสองใบพัดเป่าอัดด้านล่าง
                        แต่ไม่ถึงใจ คงต้องหาอุปกรณ์เพิ่ม จริงๆ ผมก็ใช้ Thermaltake ระบายความร้อนด้วนน้ำ
                        แต่ไม่อยากใส่กับ VGA ตอนถอดมาทำความสะอาดหรือเดินสายมันยุ่งยาก เลยอยากใช้
                        แบบพัดลมดีกว่า รุ่นไหนดีครับ ดูๆ แล้วไม่ถูกใจเลย ท่านใดใช้รุ่นไหนแล้วดับร้อนได้ดี
                        แนะนำด้วยครับ...คุงงับ
                        มันต้องดูดออกไม่ใช่หรือคับ ระบบระบายความร้อนเนีย หรือผมเข้าใจไรผิด

Comment

ผมก็ใช้ 8800gt oc ของ msi อยู่เครื่องนึงครับ ใส่ hr 03 ful load ไม่เคยเกิน 46องศา เลยครับ เย็นดีจริงๆ

Comment

เเป้งเย็นตรางูดิ
                            ผมรู้คุณต้องใช้..........

Comment

วิธีดับร้อนของผม เปิดเคส เอาพัดลม 15 นิ้วยี่ห้อ hatari ตั้งระยะ***งฟุตครึ่ง เปิดเบอร์หนึ่งก็พอเสียงจะได้ไม่ดังมากเป่าอัดเข้าไปในเคส อุณหภูมิห้อง 28-30 องศา เล่น crysis ชั่งโมงกว่า gpu core ไม่เกิน 55 องศาวิ่งอยู่ที่ 49-55 vga ram 38-40 องศา พวก m/b cup ram hdd ก็เย็นนนไปด้วย

ข้อดี - 1.ประหยัด 2.เย็นทั้งระบบ 3.คนร้อนหันมาเป่าคนได้อีก 555
                              ข้อเสีย - 1.กินเนื้อที่ 2.เสียงดัง 3.ทำความสะอาดบ่อยหน่อยเพราะฝุ่นเข้าไปเกาะเยอะ

Comment

Working...
                              X