Announcement

Collapse
No announcement yet.

6320 OCที่3.5แล้วตอนบูตเข้าwindowมันresrartอ่ะครับทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6320 OCที่3.5แล้วตอนบูตเข้าwindowมันresrartอ่ะครับทำไง

6320 OCที่3.5แล้วตอนบูตเข้าwindowมันresrartอ่ะครับทำไงครับ
    ---------------------------------------------------
    6320/P35 Neo2-FR/OCZ DDR2 800 Nvidia SLI 1G*2/XFX8600GT xxx zalman
    ที่ปรับไปแล้ว
    cpu bus 500 1.6v
    ram 1:1 (bus500) 2.2v 5-5-5-15
    อย่างอิ่นยังไม่ได้ปรับครับ ปรับแค่บัส กะไฟเองครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ มือใหม่มากๆครับ

ขนาดมือใหม่มากๆยังลากได้ตั้ง 3.5 ถ้ามือเก่ามากๆไม่ถึง 4 เลยรึ 5 5 5

Comment

ไฟมากไปปะคับ ลองลดหน่อยจิ

Comment

ว่าแล้วเกรียนต้องมา

Comment

ลองอัดไฟอันอื่นดูก่อนครับ แล้วลดไฟ cpu ลงนิดนึง ผมก็ไม่เคยลอง dfi อ่ะดิ่ รอท่านต่อไปนะ

Comment

หมายถึงไฟcpuป่าวครับ ถ้าลดประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

1.4 ก็พอครับ

Comment

3.4 เลยอ่ะ อยากได้มั่งอ่ะ

Comment

แล้วพวก ไฟram SB NB กะPCI-e(ของเดิมที่100)ควรปรับยังไงครับผม

Comment

ไฟ cpu เหลือ 1.45 ก็พอ แล้วลองปรับค่าแรมautoดูก่อนว่าใช้ไฟเท่าไหร หลังจากนั้น ค่อยมาดูเรื่องแรมอีกที

Comment

ลดลงมาที่3.4บูตได้ปกติครับ แต่รันorthosไม่ผ่ายทำไงดีครับ

Comment

Working...
                      X