Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ

ผมหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกันว่ามันเกิดจากอะไร เลยไม่ทราบว่าจะแก้ไขมันยังไงครับ

ผมอธิบายไม่ค่อยถูกนะครับ เลยถ่ายวีดิโอประกอบมาด้วย

คือประมาณว่าถ้าปล่อยคอมทิ้งไว้ จนขึ้นสกรีนเซฟเวอร์ และจนจอดับไป

พอมาขยับเมาส์ก็เกิดอาการนี้ครับ ผมต้องคอยแก้โดยการ ถอดสายสัญญาณ และ สายพาวเวอร์ที่จอ

ออก แล้วทิ้งไว้ซัก 1 นาทีค่อยเสียบใหม่ หรือไม่ก็ต้องรีสตาร์ทเครื่องหน่ะครับ

ใครรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร ช่วยบอกทีครับ

http://www.uploadtoday.com/download/...2fd323a7d57da7

Comment

ประเมินอาการเบื้องต้นด้วยอาการของ OS หรือไดร์เวอร์....
      ลองติดตั้ง OS ใหม่ เพื่อแก้ไขในของไฟล์ระบบที่อาจไม่สมบูรณ์ หรือลองติดตั้งไดร์เวอร์ตัวใหม่ เปลี่ยนเล่นๆแบบขำๆ

ปล. ลองแก้ไขเบื้องต้นในส่วนของ Software ดูก่อนละกันงับ หากแก้ไขแล้วติดขัดเช่นอาการเดิมอีก
      คงต้องได้มาไล่หาสาเหตุในส่วนของ Hardware กันต่อไป

Comment

ส่งจอไป เคลมดีป่าวครับ - -

Comment

เคลมมั้ง

Comment

Working...
          X