Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาบังเกิด hd2900xt หรือ mainboard กันแน่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sanitkku View Post
    ผมว่าจะเอาพวก 760i มาใช้กะ 2900XT อย่างเดียวเลย ท่านว่าดีมั้ย บล๊อก VGA ผมมีอยู่ แต่ยังหาพวกชุดน้ำที่เสถียรๆ มาลองลำบาก + กะพอดีไม่มีตังค์ อิอิ
    การ์ดจอผมว่ามันร้อนกว่า CPU ดิท่าน

แล้ว VPU ความร้อนทำให้มีผลต่อพลัง !!!

Comment

Originally posted by sc View Post
      เคยใช้ยังครับ

น่าเกิดจากความร้อนครับ เคยมีอาการลักษณะนี้เหมือนกัน ขณะo/c820/1950 ร้อนทะลุf90องศาเลย
      พอเปลี่ยนระบบน้ำอาการหายก็หายครับ f55องศา
      เป็นการ์ดที่ร้อนแรงจริงๆ
      ลองเปลี่ยนv-ion 7.10 ครับ

Comment

ส่งเคลมไปแล้วครับ - -'' ก็อาการ กลับมาเหมือนเดิมครับ เนื่องจาก คราวนี้ ไม่ว่าจะเปิดเครื่องอย่าง ไร หน้าจอตอน
        boot bios ภาพก็จะเป็น เส้นๆ หลายๆ สี ครับ ยกไปที่ ร้าน jedi ดูวันนี้ ก็ส่งเคลมไปละครับ เพราะว่า คงเป็นที่การ์ดจิงๆ ยังไงก็จะมารายงานผลครับผม

ส่วนความ คาดหวังนั้น ผมหวัง ครับ จิงๆ หวังไว้ว่า อยากได้ hd2900xt ( ตัวใหม่ ) มา เพราะ ใจจิง ไม่ต้องการการ์ดจอที่เคย เสียแล้ว มาใช้งาน ( มีปัญหา จุก จิก ใดๆ ) ยอมรับจิงๆ ครับว่าตัวนี้แรงจิงๆ ใครบอกว่าห่วยผมไม่เชื่อ
        เลยครับ ใช้มาคุ้มค่าจิงๆ แต่ยังไง 2900xt มันไม่มีของซะแล้ว ยังไงก็ตามคงจะต้องได้การ์ดจอรุ่น ใหม่มาแทนครับ

ยังไงเดี๋ยวอีกไม่กี่วันทาง jedi จะเสนอ option มาให้ผมเลือกครับ เพราะว่า การ์ดจอผมมันเป็นตัว คาบ กึ่ง ความแรงบางอย่าง มาก บาง อย่างน้อยไม่เท่ากัน ยังไงเดี๋ยวจะมารายงานผลอีกทีครับ

ว่าหลังจาก ส่ง เคลม HIS ที่ทาง jedi เป็นผู้ช่วยประสานงานนั้น จะเป็นอย่างไรกันครับ

ปล.จะต้องรอของมาจากต่างประเทศครับ ซึ่งปรกติตามที่ผมเคยส่งของไปต่างประเทศ หรือ รับของจากต่างประเทศ
        late สุดไม่เคยเกิน 3-4 วันครับ ยังไงจะมาบอกอีกทีครับ

Comment

เซ็ค ทุกอย่างที่อยู่ในเครื่องให้หมดสิคับ ( ทำความสะอาดทั้งหมด )

Comment

Originally posted by banknow View Post
            เซ็ค ทุกอย่างที่อยู่ในเครื่องให้หมดสิคับ ( ทำความสะอาดทั้งหมด )
            -*- ประเด็นคือ ... ลองใส่การ์ดจอตัวอื่นแล้วไม่มีปัญหาครับ คงไม่ต้องเช็คแล้วมั้งคับ ใส่สลับไปสลับมา 2 รอบ

Comment

6800GT ผมก็เป็นแบบท่านเดะเลย
              ไม่ร้อนเกิน 60 องศานะ
              แต่ใช้มา 3 ปีแร้วมั้ง

ท่าจะหมดอายุแล้ว -*-

Comment

ตอนนี้ ทางร้านแจ้งมาว่า ได้ 3870 ตัว ddr 4 มาครับ เซ็งเลย - -'' จำนวน bit น้อยกว่า 2900xt ตั้ง 50% เฮ้อ

Comment

Working...
                X