Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแบบที่ต้องต่อไฟเพิ่ม ทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอแบบที่ต้องต่อไฟเพิ่ม ทำไม

การ์ดจอแบบที่ต้องต่อไฟเพิ่ม(12V/4PIN) กินไฟกว่าการ์ดที่ไม่ต้องจ่ายไฟเพิ่มมากไหมครับ แล้วคุณภาพมันต่างกันยังไงครับ

อีกข้อนะครับ คืออยากรู้ว่า ATI 9550 เทียบกับ GF รุ่นไหนครับ

ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณครับ

กินไฟมากกว่าครับ แบบว่าตัว GPU ต้องการไฟแบบแยกต่างหากในการทำงาน ส่วนใหญ่จะเป็นการ์ดจอเทพๆ จะกินไฟมากแบบว่าซื้อมันแล้วยังต้องซื้อ PSU แบบวัตต์เต็มๆและก็แพงด้วย แถมค่าไฟบ้านยังเพิ่มด้วย

Comment

9550 ก้พอๆกับ 6200 อะครับผมว่านะ แต่ 6200 เปิดท่อแรงกว่า

Comment

ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกๆคำตอบ

Comment

มันต้องเสียบสายไฟทั้ง 2 เส้นเลยไหมอ่ะ หรือว่าอันไหนอันนึงก้ได้

Comment

เสียบให้หมดเลยครับ

Comment

Working...
            X