overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 73

Thread: ใครว่าเน็ต TOT กากมั่ง

OverclockZone Member

Default ใครว่าเน็ต TOT กากมั่ง

ตามหัวข้อนั้นแหละ

OverclockZone Member tack77's Avatar

ของผมมีให้ใช้ก็ใช้ครับ ไม่มีเจ้าอื่น มีเจ้าเดียว ถูๆ ไถๆ ไม่โหลดบิต ยอรับว่าช้าครับ
    แต่ก็ดีที่มันไม่บล๊อค เน็ตมหาลัย ความเร็ว 10mb+ เร้วจริง แต่บล๊อคชิบหายเลยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ดันๆ ไป
    เห็นหลายท่านบนว่าไม่เวิร์ก (ที่เวป adslthailand)

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=82103

.

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ผมใช้อยู่ ไม่กากครับ ความเต็มแม๊กตลอด ไม่หลุดเลย บริการดี ตามงานเร็ว

ผมก็ใชคับ ผมว่านักงานดูเอาใจใส่ดี

ผมต่อเนตไม่ได้ พนักงานรีบเอาโมเดมใหม่มาให้ลองเลยคับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Ok ครับ เน็ตเน่า 1 วันโทรเรียกมาเทสให้เลยครับ

(หนองคาย) (2)ใกล้ๆลาวครับ

ใช้อยู่ก็ปกติครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ช่วงดีก็ดีครับ สปีดดีทีเดียว
    แต่เน่าก็ล่อเป็นอาทิตย์เลย เพื่อนใช้อยู่ 1Mbps ชอบหลุดแบบ สัญญาณมาปกติดีมาก แต่IPไม่ได้ ต่อได้IP ก็เล่นไม่ได้

แต่ผมใช้ Maxnet นะ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ใช้อยู่คับ 1Mbps โหลด/อับ 112/52 ตัดวันละหนึ่งครั้งคับ

OverclockZone Member schwarzkopf's Avatar

ผมว่าดีกว่าทรูอีกทรูล่มก็บ่อย

ผมว่าอยู่ที่ชุมสายด้วยนะครับ แล้วก็ระยะทางจากชุมสายถึง modem ของคุณเอง

เกิน 200 เมตรก็แย่แล้วครับ

แล้วอีกอย่างนึง ผมว่าดวงด้วยนะ อิอิ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

ของผม ทรูมาไม่ถึงmaxnet ที่บ้านไม่มีสัญญาณต้องไปขอTOT

เขาให้โมเด็มมาแล้วแต่ไม่รู้มะไหร่จะมาทำให้้ เมื่อวานตอนไปขอมีคนโทรศัพท์มาด่าว่า เบอร์นี้ชาติไหนจะได้ใช้

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Test Test Test True1M

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

5วิ กว่า

OverclockZone Member ballboy's Avatar

ผมใช้มาปีที่ 4 แล้วอะครับ ความเร็ว 2 m แต่ก่อน เดือนหละ 1500 บาท ตอนนี้ เดือนหละ 1000 บาท โหลดบิททุกวัน ไม่เคยมีปัญหาอะครับ บ้านผม***งจากชุมสาย 1กิโล

ความเร็ว ไม่เคยต่ำกว่า 200 KB เวลาหลุดส่วนมาก มาจากเค้าทำสาย ไม่เคยหลุดแบบพรำาเพรื่อ ไม่เกิน 1 วัน

เค้าบอก เราเป็นลูกค้าชั้นดี เค้าบอกเร็วๆนี้จะมี 3m เข้ามา เดียวจะให้ลองสำหรับลูกค้าที่จ่ายตรงเวลาไปลองก่อน

สงสัยเราโชคดีที่อยุ่ใกล้ชุมสายด้วยแหละ เลยไม่ค่อยมีปัญหา
    รูป รูป

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

ผมก้อใช้อยู่ 2MB เต็มที่ ประมาน 1700+ kb บางวัน อาจ 1800 แต่ไม่ถึง 1900

ก้อยอมรับ ว่ายังดี แต่เว็บนอกห่วย มากยอม รับ โหลด บิท นอกไม่ได้เลย

บ้านผมไช้ ไม่ค่อยหลุดนะ หลุดก้อ ครั้ง 2 ครั้ง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

OverclockZone Member mooh's Avatar

กากมากครับ ที่ทำงานผม เค้ามีไว้อีกเบอร์(เนทในบลอกกระจุย) ทั้งช้า ทั้งขาดช่วง กากจริงๆ บางทีเล่น msn ได้ แต่เปิดเวปไม่ได้ -*-
    แต่ลองเอาเหล้าเตอร์ tp-link ตัวแรงไปเทส ประกฎว่า ลื่นเลย สรุปคือ modem ที่มันให้มา กากครับ

ก็เปลี่ยนไปใช้ของผู้บริการอื่นซิครับที่ใช้เบอร์ ToT ได้ซิครับ

ผมใช้ samart อยู่ ก็เวปนอกก็ได้พอตัว1M เวปไรก็2M 700บาทเอง

ลองหาผู้บริการอื่นที่คุ้มๆหน่อยอ่ะครับ

มานั่งบ่น มันไม่ทำห้เร็วขึ้นหลอกครับ

ผมใช้อยุ่ครับ 1.5 M.ครับมาเต็มเลยครับ ***งชุมสาย 2 กิโลครับ ดูพวกสายและตลับของเราก่อนครับว่ามาดีมาเต็มปะ(มองค้ามไม่ใด้นะ่ครับ)
    อันนี้สําคัญ ช่างTOTในพื้นที่ฯท่านใช้บริการ สนใจที่จะแก้ให้ลูกค้าปะ
    ผมโชดดีที่ใด้ช่างดีดรับ ปล.ก่อนนี้ก็โครตเน่าครับ..

OverclockZone Member pann's Avatar

ไม่รู้นะ คงแล้วแต่พื้นที่ ผมว่าผมโชคดีมาก เรื่องหลุดนี่ ตั้งแต่เขาแก้ไขไปหลังปีใหม่

ไม่เคยหลุดอีกเลย โหลดบิทยิ่งดีใหญ่ เต็มสปีด ทั้งอัพทั้งโหลด(กรณีที่คนปล่อยเยอะโหลดเยอะนะ)

เรื่องท่องเวปยิ่งหายห่วงเลย ฟ้องด้วยภาพละกัน ไปทั่วทุกมุมโลกเลย อิอิ

เน็ต 1.5/512 ครับ
    รูป รูป
    Last edited by pann; 19 Apr 2008 at 18:52:55.

OverclockZone Member dj_deaw's Avatar
    ลาดพร้าว-เกษตรนวมินทร์

ที่บ้านผมที่พัทลุงตอนกลับไปพ่อผมติด 1 m ก็ปกตินะอาจจะเป็นเพราะสายมันใหม่แล้วก็มีติดกันอยู่แค่ 2 หลังมั้งกลับไปมีเสียประมาณ 1-2 ชม แต่ผมขอชื่นชมพนักงาน tot ของ อ.ปากพะยูน จ.พัทลุง ครับเค้าามเช็คให้เร็วจริงๆ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks