Announcement

Collapse
No announcement yet.

WinVista กับ SB0060 ทำยังไงให้เสียงออกครบ 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WinVista กับ SB0060 ทำยังไงให้เสียงออกครบ 5.1

ใช้ WinVista แล้วไอ้เจ้า SB Live 5.1 SB0060 เสียงมันออกแค่ 2 ลำโพง ลองหา Driver ใน Creative มันบอกว่าไม่ทำ Driver ให้รุ่น SB Live 5.1 แล้ว สุดท้ายลองโหลด KX Driver มาใช้เสียงก็ออกเท่าเดิม แต่มันเจอให้ setup 5.1 ได้ แต่เทสไม่ผ่าน แล้วเสียงที่ได้ ก็ไม่ได้เรื่องเลย สู้ตอนใช้กับ WinXP ไม่ได้เลย รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะใช้ Driver ตัวไหนกับ WinVista ดี ลืมบอกไปผมใช้ลำโพง Creative Cambridge SoundWorks DTT2200 ครับ ขอบคุณครับ

http://forums.creative.com/creativel...hread.id=30593

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันนี้จะกลับไปลองดู

Comment

ได้ลำโพงจากมาจากลูกพี่ผมป่ะ

Comment

ขอบคุณมากคับ ของผมใช้ SB0220 อยู่มันให้อัพเดทผ่าน Windows

Comment

Sound & Speaker คู่นี้ใช้มา 5 ปี แล้วครับ ใช้จนคอมพังไป 3 ชุดแล้วครับ 555 (ตัวปรับVolume ใกล้พังแล้ว ตอนนี้ติดๆดับ คงไม่มีขายแล้วมั้ง ) ผมพึ่งเข้ามาเล่นที่ Bord นี้ รู้สึกได้ความรู้มากขึ้น ตอนเข้ามาใหม่ๆ กลับไปที่บ้านต้องถอดออกมาดูเลยเราใช้ร่นอะไรอยู่ (ใช้มา 5 ปี พึ่งรู้ว่า มีรหัส อีกมากมายจริงๆ)

ขอคาราวะผู้รู้ 1 จอก ครับ

Comment

ตัวนี้แจ่มมาก ถ้าอัพเป็นSP1 เสียงใช้ได้เลย

Comment

Working...
              X