Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามประสบการณ์ คนที่หิ้ว Bose Companion 3 5 ผ่านด่านไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามประสบการณ์ คนที่หิ้ว Bose Companion 3 5 ผ่านด่านไทย

หิ้วจากที่ไหน ได้ราคาถูกครับ ระหว่าง Singapore กับ Hongkong

ที่ Singapore ซื้อได้ที่ไหนบ้าง ผมเจออยู่ที่เดียวที่
    http://www.atlas-experience.com/shop/index.php?cPath=34

companion 3 ราคา $459.00 เงินบาท 10550บ. ถูกกว่าไทยร่วม 5000บ.
    companion 5 ราคา $749.00 เงินบาท 17300บ. ถูกกว่าไทยร่วม 7000บ.
    ยัง refung GST Tax ที่ Airport ได้กลับคืนมาอีก 5%

ที่ Hongkong นี่ย่านไหนมีครับ

แล้วขนกลับมากันยังไงครับ ใส่กล่อง หรือ แกะกล่องพับเก็บแยกใส่กระเป๋า หรือ ทิ้งกล่องไปเลย
    ถ้าแกะใส่กระเป๋าแบกขึ้นเครื่อง เกะกะมั้ยครับ หนักรวมกันตั้ง 10โล
    ใส่กระเป๋าเดินทาง ก็กังวลว่าเขาจะโยนกันไม่ระวัง กลับมาพัง หรือของอาจหายได้
    แล้วเวลา เข้าเครื่องสแกน มีปัญหามั้ยครับ

เวลาผ่านด่าน ถ้าแบกมาอาจไม่โดน แต่ถ้ามาเป็นกล่องๆ โดนด่านตรวจ โดนปรับภาษีกันบานมั้ย ถ้าบอกว่า ซื้อมาใช้เอง เขาจะขอดูบิลมั้ย

จริงก็ อยากแบกมาทั้งกล่อง ได้ความสมบูรณ์ของแพกเกจ ดูมีราคา

อยากได้มาฟังจัง

ช่วงนี้ลำบากหน่อย เพราะฤทธิ์ iphone

Comment

***งกันแค่ 5พัน ซื้อในไทยดีกว่ามั่งครับไม่ต้องลุ้นสุ่มตรวจภาษี แถมได้ประกันอีก1ปี

Comment

Originally posted by zaur View Post
        หิ้วจากที่ไหน ได้ราคาถูกครับ ระหว่าง Singapore กับ Hongkong

ที่ Singapore ซื้อได้ที่ไหนบ้าง ผมเจออยู่ที่เดียวที่
        http://www.atlas-experience.com/shop/index.php?cPath=34

companion 3 ราคา $459.00 เงินบาท 10550บ. ถูกกว่าไทยร่วม 5000บ.
        companion 5 ราคา $749.00 เงินบาท 17300บ. ถูกกว่าไทยร่วม 7000บ.
        ยัง refung GST Tax ที่ Airport ได้กลับคืนมาอีก 5%

ราคาเดียวกับตอนผมซื้อเมื่อตอนปลายๆปีเลยครับ ผมซื้อที่สิงคโปร์ ได้คืน 7 % ครับ
        ที่ Hongkong นี่ย่านไหนมีครับ

แล้วขนกลับมากันยังไงครับ ใส่กล่อง หรือ แกะกล่องพับเก็บแยกใส่กระเป๋า หรือ ทิ้งกล่องไปเลย
        ถ้าแกะใส่กระเป๋าแบกขึ้นเครื่อง เกะกะมั้ยครับ หนักรวมกันตั้ง 10โล
        ใส่กระเป๋าเดินทาง ก็กังวลว่าเขาจะโยนกันไม่ระวัง กลับมาพัง หรือของอาจหายได้
        แล้วเวลา เข้าเครื่องสแกน มีปัญหามั้ยครับ

เวลาผ่านด่าน ถ้าแบกมาอาจไม่โดน แต่ถ้ามาเป็นกล่องๆ โดนด่านตรวจ โดนปรับภาษีกันบานมั้ย ถ้าบอกว่า ซื้อมาใช้เอง เขาจะขอดูบิลมั้ย

น้องผมซื้อกระเป๋ามาใบ1ยัดใส่มาทั้งกล่องเลยครับ
        จริงก็ อยากแบกมาทั้งกล่อง ได้ความสมบูรณ์ของแพกเกจ ดูมีราคา

อยากได้มาฟังจัง

อันนี้ภาพปลากรอบ ครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107532
        Last edited by camera; 18 Apr 2008, 22:18:43.

Comment

[นอกเรื่อง] ที่ห้องกรงมี Microlab X3 2.1 ขายมั้ยครับ ถ้ามีตัวละกี่บาทอ่ะ คือเพื่อนผมมันจะไปคืนนี้อ่ะ

Comment

x3 เมืองไทย 2300 จะแบกมาทำไม ครับ

Comment

เดือนหน้าผมจะไปสิงคโปเหมือนกัน หิ้วซักตัวมาปล่อยคนแถวๆนี้ดีมั้ยเนี่ย ^_^

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                x3 เมืองไทย 2300 จะแบกมาทำไม ครับ
                ก็เผื่อที่นั่นมันถูกอ่ะครับ

Comment

ผมซื้อ C5 ที่ ออส อ่ะครับ ราคาเป็นดั่งนี้ครับ

ราคาที่ต่อจากร้าน 530 แล้วมาเคลม TAX คืนได้ 10% ราคาก็จะลงมาเหลือราวๆ 480 ครับ เอามาคูณ 30 เลขที่ออกคือ 14400 บาทครับ ราคาถูกกว่าเมืองไทยเกือบครึ่งเลยอ่ะครับ (ทำไมเมืองไทยขายแพงจังเลย)

ส่วนวิธีเอากลับ ผมก็โหลดลงใต้เครื่องมันทั้งอย่างงั้นเลยอ่ะครับ บอกเค้าว่าเป็นของ Computer ให้แปะ Fragile อ่ะครับ เค้าจะระวังเป็นพิเศษครับ (ผมไปเอากล่องยังไม่บุบเลยครับ อิอิ) เสร็จแล้วตอนเดินออก ให้ทำหน้ามั่นใจไว้ครับ ผมเอากลับมา 3 ชุดแล้วครับ ไม่เคยโดนเรียกสักชุดอ่ะครับ ยังไงขอให้โชคดีนะครับ

Comment

ตอนไปออสปีก่อนกะหิ้วBoseแล้วครับ
                    C5นี่หนักกี่โลครับ เดี๋ยวปีนี้อาจจะไปอีกที

ลำโพงกะโปรเจคเตอร์นี่ไปหิ้วคุ้มกว่าครับ(แต่ลำโพงหิ้วยากกว่า) ราคาครึ่งๆโดยเฉพาะที่HK free tax
                    อย่างโปรเจคเตอร์ของผมเมืองไทยขายเกือบเก้าหมื่น ที่HKเหลือสี่หมื่นสอง
                    หาตั๋วถูกๆไปหิ้วยังคุ้มกว่า เสียซื้อใหม่ได้เลยไม่ต้องสนประกัน

Comment

อุปกรณ์ไอทีที่ห้องกรง(ฮ่องกง)มันแพงหรือถูกกว่าไทยเหรอครับ ใครเคยไปช่วยบอกทีครับ

Comment

ผมว่าถูกกว่านะท่าน เพราะฮ๋องกงมันแหล่งชอปปิ้งของเอเชียนิ

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                          ผมว่าถูกกว่านะท่าน เพราะฮ๋องกงมันแหล่งชอปปิ้งของเอเชียนิ
                          ขอให้เป็นอย่างนั้นครับ สาธุ....

Comment

ขออยู่ในประเด็น Bose Companion นะครับ
                            ถ้าจะนอกเรื่อง ก็ขอเชิญขึ้นกระทู้ใหม่นะครับ

เพราะ ประเด็นที่คนชอบไปหิ้ว Bose จากนอกมา เพราะราคาเมืองไทย แพงโอเวอร์เอามากๆ

วิธีของคุณ Camera เยี่ยมมากเลยครับ

Originally posted by camera View Post
                            อันนี้ภาพปลากรอบ ครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107532
                            Last edited by zaur; 19 Apr 2008, 12:07:01.

Comment

Originally posted by zaur View Post
                              ขออยู่ในประเด็น Bose Companion นะครับ
                              ถ้าจะนอกเรื่อง ก็ขอเชิญขึ้นกระทู้ใหม่นะครับ

เพราะ ประเด็นที่คนชอบไปหิ้ว Bose จากนอกมา เพราะราคาเมืองไทย แพงโอเวอร์เอามากๆ

วิธีของคุณ Camera เยี่ยมมากเลยครับ
                              ครับ ขอโทษด้วยนะครับที่มารบกวน

Comment

Working...
                              X