Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8800 GT OC แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8800 GT OC แล้วค้าง

พอดีปล่อย 9800 GTX ได้เลย เลย ไปสอย XFX 8800 GT กับ Abit AX78 มา ครับ

ตอนนี้ใช้ Driver 169.28 ของเดมมันมาแค่ 670/1675 ลองลากไปแค่ 700/1800 โดยใช้ Rivaครับ เล่นเกมแล้วค้างตลอดเลยครับ พวกโปรแกรมเทสต่างๆก็ค้างเหมือนกัน สเป็คตามลายเซนน่ะครับ เปลี่ยน แค่บอร์ดกะการ์ดจอเป็น XFX 8800 GT กับ Abit AX78
    Last edited by destinyair; 14 Aug 2008, 22:27:34.

เมมมันน้อยจังท่าน ลอง169.32 ดูรึยังผมใช้ตัวนี้อยู่โหลดที่ไหนได้ไม่รู้มันมากะการ์ด galaxy8800GTซิ้งใหม่
    ใช้ดูแล้วเสถียรดีครับ

Comment

มันร้อนไปป่าวครับ ของผม XFX รุ่นธรรมดา Oc 700/2000 สบายๆ
      ของผมเปลี่ยน ซิ้งด้วย

Comment

แล้วถ้าเดิมๆ ทั้งหมดใช้ได้ปกติไหมครับ

Comment

Originally posted by ganjamaxx View Post
          มันร้อนไปป่าวครับ ของผม XFX รุ่นธรรมดา Oc 700/2000 สบายๆ
          ของผมเปลี่ยน ซิ้งด้วย
          ไม่ร้อน่ะครับ ไม่ เกิน 60 องศา

Comment

Originally posted by Krit View Post
            แล้วถ้าเดิมๆ ทั้งหมดใช้ได้ปกติไหมครับ
            ตอนแรก ก่อนลาก เล่นได้ปรกติครับ หลังจากลากแล้วค้าง ก็ลอง ลดมาเท่าเดิม บางทีก็ค้างเหมือนกัน

Comment

บางทีอาจเป็นทีชิพมันตันหนะครับ

XFX 8800 GT XTตัวเก่าผม เดิมๆ640/1900 ผมลากแค่670/1950ยังค้างเลยครับ แต่พอเปลี่ยนซิ้งลากได้ไกล บางทีชิพบางตัวถ้าร้อนนิดเดียวมันจะไม่ไปเลยครับ ประมาณนั้น ส่วนคนที่บอกว่าซิ้งเดิมไปได้เท่านี้ๆ นั่นแสดงว่าเค้าโชคดีหนะครับได้ล๊อตที่ชิพมันลากได้เลย แต่บางคนเช่นท่านกะผมเนี่ยได้การ์ดลอตที่เดิมๆลากไม่ไปหนะครับ ประมาณนั้น

สำหรับวิธีแก้อาการค้างในตอนนี้(ในกรณีที่กลับมาที่ค่าDefaultแล้วยังค้างให้เห็น ให้Uninstall Rivaออกแล้วก็Driverออกให้เกลี้ยง(ย้ำว่าเกลี้ยง) จากนั้นลงไดรเวอใหม่ครับ
              Last edited by Gigadark; 19 Apr 2008, 00:08:38.

Comment

Originally posted by Gigadark View Post
                บางทีอาจเป็นทีชิพมันตันหนะครับ

XFX 8800 GT XTตัวเก่าผม เดิมๆ640/1900 ผมลากแค่670/1950ยังค้างเลยครับ แต่พอเปลี่ยนซิ้งลากได้ไกล บางทีชิพบางตัวถ้าร้อนนิดเดียวมันจะไม่ไปเลยครับ ประมาณนั้น ส่วนคนที่บอกว่าซิ้งเดิมไปได้เท่านี้ๆ นั่นแสดงว่าเค้าโชคดีหนะครับได้ล๊อตที่ชิพมันลากได้เลย แต่บางคนเช่นท่านกะผมเนี่ยได้การ์ดลอตที่เดิมๆลากไม่ไปหนะครับ ประมาณนั้น

สำหรับวิธีแก้อาการค้างในตอนนี้(ในกรณีที่กลับมาที่ค่าDefaultแล้วยังค้างให้เห็น ให้Uninstall Rivaออกแล้วก็Driverออกให้เกลี้ยง(ย้ำว่าเกลี้ยง) จากนั้นลงไดรเวอใหม่ครับ
                รู้สึกว่าตัวนี้ ล๊อตใหม่ เลยน่ะครับ แต่อาจจะเป็นอยากที่ท่านว่าก็ได้

Comment

ชิพมันอาจจะตันแค่นั้นล่ะมั่งครับ ลองลากที่ล่ะอย่างเช่น coreก่อนดูว่ามันขึ้นไปได้แค่ไหนที่ไม่ค้าง แล้วค่อย ลากMemต่อ
                  Last edited by jarzabrike; 19 Apr 2008, 00:31:38.

Comment

ผมร้อน45-50 อะครับ

Comment

เพราะว่ามันโดนลากมาจากโรงงานแล้วครับ จริงๆ chip เดิมๆ original มันวิ่งที่ 600/1500/1800 chip รุ่นเดียวกันแต่ลากได้ไกลไม่เท่ากัน ใครหยิบได้ตัวดีๆ ก็คล็อกได้ไกลหน่อย เหมือน cpu

Comment

หุหุ 8800GT ปัญหามันช่างร้ายกาจจริงๆ
                        ลองลด คอร์ เมม ดูครับ เผื่อหาย

ปล.ถ้ามัน OC ไม่ได้ แล้วจะทำรุ่น OC edition มาทำไมหว่า -*-

Comment

ระบบจ่ายไฟไม่เสถียรก็ส่วนนะ

Comment

ชิงค์เล็กจังอ่ะท่าน มีปัญหากลับไปใช้ 9800 เรย อิอิ ขอให้เเก้ได้ไวๆๆนะ

Comment

Originally posted by nabizkit View Post
                              ชิงค์เล็กจังอ่ะท่าน มีปัญหากลับไปใช้ 9800 เรย อิอิ ขอให้เเก้ได้ไวๆๆนะ
                              ก็ว่าเดวจะขายกลับไป 9800 ล่ะ รอตอนนี้ งบหมดล่ะ - -

Comment

Working...
                              X