Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ ram

ถ้าเราเสียบแรม 2 ช่อง เป็น dual แล้วถ้าใส่เพิ่มอีกตัว ยังจะเป็น dual หรือเปล่าครับ ??

ถ้าใส่หมด 4 ช่องเลย เป็น dual ไหม ??

ให้ใส่เป็น คู่ ค๊าฟ ถึงจะเป็น dual นะ

Comment

ใส่แผงที่3 ก็ไม่เป็นDUALแล้วครับ

Comment

Originally posted by keang View Post
        ใส่แผงที่3 ก็ไม่เป็นDUALแล้วครับ

จิงเหรอครับ ลองแล้วเหรอครับ อยากเห็นมั้ยหล่ะครับ เดี๋ยวจะได้ถ่ายรูปให้ดู

เรื่อง dual ไม่ dual ไม่ต้องสนหรอก ถ้าเป็นผมจับยัดหมด ไม่ขึ้นจอฟ้าก็พอ

256*2 dual
        กับ
        256*3 ไม่ dual

เล่นเกมส์ก็รู้ ว่าขนาดหรือ dual สำคัญกว่า

Comment

3แผง ไม่dualจริงๆเน้อ ลองมาหลายบอร์ดแล้ว

คุณtassapon เมื่อวานไปเดินร้านแมคที่พันทิพ
          เค้าบอกเอาคีย์บอร์ดแมคไปใช้กับPCไม่ได้ เลยบอกเค้าว่ามีคนลองแล้วใช้กับPCได้
          เค้าเลยบอก เค้าไม่รับประกันน่ะ เวนกรรมจริงๆ

Comment

เครื่องผมใส่แรมได้ 3 แถว

แถว 1 กับ 2 Geil 512*2
            แถว 3 แรม Jet 1 กิ๊ก

แต่ CPU-Z มันก็บอกว่าเป็น ดูอัุล ซึ่งเป็นไม่เป็นไม่เป็นไร ขอให้เล่นได้แล้วไม่แฮงค์เป็นพอ

Comment

ของเพื่อนผมใส่แถวเดียวยังขึ้นdualเลย บอร์ดเอ๋อ

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                ของเพื่อนผมใส่แถวเดียวยังขึ้นdualเลย บอร์ดเอ๋อ
                555+

Comment

Originally posted by keang View Post
                  3แผง ไม่dualจริงๆเน้อ ลองมาหลายบอร์ดแล้ว

คุณtassapon เมื่อวานไปเดินร้านแมคที่พันทิพ
                  เค้าบอกเอาคีย์บอร์ดแมคไปใช้กับPCไม่ได้ เลยบอกเค้าว่ามีคนลองแล้วใช้กับPCได้
                  เค้าเลยบอก เค้าไม่รับประกันน่ะ เวนกรรมจริงๆ
                  ผมทำได้อ่ะ แต่!!! มันจะขึนเป็น asymetric dual channel (บอร์ด asus p5pl2)

ส่วนเรื่องคีย์บอร์ด ร้านไม่รับประกัน ผมรับประกันให้ก็แล้วกัน เพราะผมเป็นพวกลองครับ ไม่ใช่ ฟังแล้วเอามาพูดต่อ โดยไม่รู้ความจริงแบบพนักงานส่วนใหญ่ แล้วอีกอย่าง ในคู่มือมันก็มีบอกครับ ว่า Mac & PC เม้าส์ก็เหมือนกันครับ

ไม่งั้นเครื่อง mac ที่ลง windows ก็ใช้คีย์บอร์ดเดิมไม่ได้น่ะสิครับ เพราะฉะนั้น ใช้ได้แน่นอนครับ
                  Last edited by tassapon; 8 Dec 2006, 00:03:23.

Comment

ขอบคุณครับ
                    เย้ เย้ ผมได้ใช้ แต่เพื่อนได้เสียเงิน

Comment

Chip Intel ส่วนใหญ่ทำได้ครับ ( อ้างอิงเอกสารของอินเทล )

1024x1+(512x2) เป็นดูอัลครับ และเมนบอร์ดที่เป็น Socket A ใช้ชิป Nforce 2 Ultra 400 ที่เป็น 3 ช่องรองรับช่องละ 1gb ใส่ได้สามแถวเป็นดูอัลเช่นกัน

Comment

Working...
                      X