Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนนช่วยยดูสเป็กกกห้ายยที่คับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามที่พี่วิกรรบอกกนี้เเรงกว่าหรอคับบเเร้วถ้าผมเอาตัว 5000+be มา oc ยังสู้ไม่ด้วยยเรยยหรออ

ก็เคยอ่านเจอพวก amd ที่ไม่มี be ต่อท้ายยจ่า oc ด้ายยไม่มากกอ่าา
    ส่วงง mb ผมม่ายยรู้อ่าคับว่าาคุนภาพของ abit นี้เปนยังไงงช่วยยชี้เเจงด้วยยน่ะคับบ

Comment

อื่อออเเร้วอีกอย่างงคับ

ถ้าเอา 160*2 มาต่อ ride0 จาเเร้งกว่า 320 ตัวเดียววหรอปร่าววคับ ^^

Comment

เเร้วเเรมเค้าใช่ยี่ห่อไหนกันอ่ะคับเวลาเอามา oc

Comment

Originally posted by roombug View Post
          ตามที่พี่วิกรรบอกกนี้เเรงกว่าหรอคับบเเร้วถ้าผมเอาตัว 5000+be มา oc ยังสู้ไม่ด้วยยเรยยหรออ ***งกับ ที่ผมบอก มากครับ เวลาใช้จริง L2 ก็ไม่เท่ากัน แถวเจอ 6000+ @ 3.3 G บัส 300 นี้ก็ทิ้งเป็นทุ่งแล้วครับ

ก็เคยอ่านเจอพวก amd ที่ไม่มี be ต่อท้ายยจ่า oc ด้ายยไม่มากกอ่าา ครับ มันอาจไม่มากเท่า BE แต่ที่รุ่น เท่าๆกันนะครับ แต่ 6000+ สตาทก็ 3G แล้วครับ อิอิ AMD ทำบัสได้ไม่หนีกันมากหรอกครับ สมุตติถ้า แรมไม่เทพ หรือฟลุคเจอ RAM เทพจริงๆ เข้าใจใหมเนี้ย ผมพิมพ์เองยังงงๆเลย
          ส่วงง mb ผมม่ายยรู้อ่าคับว่าาคุนภาพของ abit นี้เปนยังไงงช่วยยชี้เเจงด้วยยน่ะคับบ ABIT รุ่นนี้ ก็ OC ดี เขาว่างั้นนะ ไม่ใช่ผม อิอิ
          .

Originally posted by roombug View Post
          อื่อออเเร้วอีกอย่างงคับ

ถ้าเอา 160*2 มาต่อ ride0 จาเเร้งกว่า 320 ตัวเดียววหรอปร่าววคับ ^^ ใช่ครับ เลือก 160ตัว 16M ได้ยิ่งดี
          .

เเร้วเเรมเค้าใช่ยี่ห่อไหนกันอ่ะคับเวลาเอามา oc

มัธยมก็ แรม ทั่วๆไป OC ได้ทั้งหมดครับ
          อุดมศึกษา ก็เลือกชิพแรม กันหน่อย เช่น Hynix eplida ราคา สามัญชนซื้อได้
          ขึ้น ทำมาหากิน ก็ ชิพเทพ อย่าง MICORN จะบรรจุในแรมยี้ห้อดังๆ บางรุ่น เช่น GSkill ซี่รี่ HZ เป็นตันครับ แพงเอาเรื่อง เมื่อเทียบกับราคามาตรฐานครับ

Comment

น่าน พี่วิกรมาชี้แจงแล้ว แหล่มจิงๆ 6000+ กับAbit AX78 ลากสัก3.3 แต่ยังไงก็แรงกว่า 5000+ ลาก 3.3 เท่ากัน
            6000+ 5,900
            Abit AX78 3,150
            แรมตัวนี้ก็ได้ครับ Corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) 2,300
            160GB raid 0 3,300

Comment

โอ๋ๆๆ 555+

ขอบคุนพี่ๆๆมากเรยยคับบบ กระจ่างงเเร้วว ^^

Comment

เเร้วถ้าเปนพี่วิกรร(หรือพี่คนอื่นๆๆก็ด้ายยน่ะคับ)

ถ้างบ 28000+-3000 พี่จ่ะจัดเเบบไหนหรอออ

Comment

โอ๋ๆๆ ดันๆๆๆ 55555+

Comment

แปป เดียวบอก

Comment

CPU : AMD X2 6000+ >>>> 5,800
                      M/B : Abit AX78 >>>> 3,150
                      Ram : Corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) >>>> 2,300
                      VGA : 9800gtx 512MB >>>>>>11,500
                      HDD : 160 GB*2 Raid0 >>>> 3,400
                      PSU : Enhance ENP-5150GH 500w >>>> 3,250
                      DVD : LG DVD/RW >>>> 1,100
                      Case : 1,000-2,000

ํTotal = 31,000-32,000

Comment

X2 6400+ 6400
                        ABIT AX78 3200
                        RAM ROX 667 1Gx2 1200 ถ้าไม่กลัวโดนร้าน เตะออกมา ส่อง ชิพ Hynix แบบ ตำแหน่งบนแผง ตรงกัน 2 แถวเลยนะครับ วิ่งได้ บัส 1000 แน่นอน แต่ถ้ากลัวถูกแตะออกจากร้าน ก็ซื้อ XMS2 ครับ TWIN มันจะแพงกว่าเอาเรื่องแต่ก๋ไม่ต้องมารุ้นว่ามันจะ บัส 1000 ได้ใหม แล้วก็ลด CPU มา 6000+ งบจะพอดี

ที่เหลือ ก็ตามข้างบน ครับ
                        -HDD ผมเลือก WD160G ตัวที่ แคช 16m
                        -PCI-E ผมจะใช้ XFX หรือ GALAXCY
                        -DVD ผมเลือก ASUS 20X SATA
                        -CASE ผมชอบ จีวิว ตัว สแตนดาส ครับ เนื้อที่เก็บสาย เยอะดีครับ
                        -PSU ผลชอบ ASUS 550W ครับ

ถ้าผม ๆ ระบุยี้ห้อและรุ่น ทุกตัวครับ แต่ถ้า ทั่วๆไป ผมจะระบุคร่าวๆ แล้วไปเลือกยี้ห้อเอาเองตามชอบครับ

Comment

อ๋ออ ขอบคุนคับพี่วิกรร ^^

เเร้วเเรม hynix ก่ะ xms2 นี้ของยี้ห่อ rox ram ปร่าววคับบบเเร้วมันเเตกต่างงกันยังไงอ่าาา
                          (55+ รบกวนพี่หลายอย่างงเรยยว่างๆๆจาพาไปเลี้ยงงข้าวว>___<)

อืออเเร้วอีกเรื่องงเบอร์ ที่ต่อ hybrid crossfire ก่ะ SLI 2 อันนี้คือเอาการ์ดจอ 2 ตัวมาต่อกันใช่มั้ยยคับเเตเพียง
                          hybrid crossfire = ait 2 ตัว
                          SIL = nvidai 2 ตัว
                          ผมเข้าจัยถูกกกมั้ยยคับบ ^^

Comment

ป่าวครับ

็ํhynix มันเปงชิพแรมครับ แต่ท่าแรมบ้านๆ อาจจะต้องเล็งๆให้ดีครับ ว่ามันชิพอ่ะไร

แต่ท่ากะเอาชัวนี่ก็ซื้อ Corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) เลยครับตัวนี้ลากได้ชัวๆ แต่ราคา+ มาอีกเกือบ1พันตามที่ผมจัดไว้อ่ะครับ

Comment

อ๋อออเเร้วชิพแรม hynix ของยี้ห่อ rox หรอออคับ

เเร้วราคา Corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) อยู่ที่เท่าไหรคับ ^^

Comment

2300 บาทประมานนี้ครับ

Comment

Working...
                                X