Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการเช็คพัดลมว่าเสียหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการเช็คพัดลมว่าเสียหรือไม่ครับ

คือพัดลมหลังเคสผมเพิ่งซื้อมาวันนี้เปิดคอมมามันไม่หมุ่นซะแล้ว เลยอยากทราบว่า มันเสียหรือป่าว หรืออย่างอื่นเสีย ขอทราบวิธีตรวจเช็คหน่อยนะครับ

ป.ล ต้องการขอมูลอะไรเพิ่มบอกนะครับ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ

ถ้าคิดว่าต่อหัวโมเล็คดีแล้ว ไฟเข้าเรียบร้อย แต่ยังไม่หนุน ก็แปลว่ามันเสียอ่ะจิ....

Comment

มันหมุนป่าวอ่ะ

Comment

ไม่หมุนก็เสีย
        หมุนอยู่ก็ใช้ได้

Comment

หักในไหมครับ แบบลองขยับๆ ถ้าติด อะไรพวกนี้ก็น่าจะหักในนะครับ

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
            หักในไหมครับ แบบลองขยับๆ ถ้าติด อะไรพวกนี้ก็น่าจะหักในนะครับ
            หักใน กับ แตกใน เหมือนกันป่ะครับ อิ..อิ

ลองไปเสียบหัว Molex ตัวอื่นสิ (หัวเครื่องอื่นเลยก็ได้ 555+)

ถ้ามันไม่ติด ก็เจ๊งแร่ว - -"

Comment

ลองเช้คๆดูหัวอ่ะ

ขยับๆดูว่าติดป่าว

สายขาดในป่าว อะไรงี้ครับ - -"

วันเดียวไม่น่าเจ๊งนะ

นอกจากทำอะไรรุนแรง ไม่ก็จะเจ๊งมาอยู่แล้ว

Comment

ไม่ครับ อตอนแรกก้อหมุนดีหรอก พอนานๆเข้า มันก้อไม่หมุน แล้วทีนี้ที่ผทสงสัยคือลองเอาตัวอื่นเสียบดู(พัดลม)
                มันก้อไม่หมุนนะครับ

Comment

พัดลมจีนแดงเหรอครับ -*-
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by mybelovetong View Post
                    ไม่ครับ อตอนแรกก้อหมุนดีหรอก พอนานๆเข้า มันก้อไม่หมุน แล้วทีนี้ที่ผทสงสัยคือลองเอาตัวอื่นเสียบดู(พัดลม)
                    มันก้อไม่หมุนนะครับ
                    เอาพัดลมตัวอื่นมาเีสียบก็ไม่หมุน งั้นมันคงเสียทั้ง 2 ตัวครับ

Comment

555+ รุ้แล้วคีบว่าเป้นไร คือพัดลมที่ว่าเป็นหัว 3พิน พอผมแปลงหัวเป้น molex แล้วเอาไปเสียบกับหัว molex แล้วพัดลมติดซะเฉยๆครับ

Comment

Working...
                      X