Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม OCZ nVidia SLI Edition ใช้กับบอร์ด M2N-E ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม OCZ nVidia SLI Edition ใช้กับบอร์ด M2N-E ได้รึเปล่าครับ

พอดีสนใจ OCZ รุ่นนี้ครับ แต่ในสเปคระบุไฟไว้ที่ 2.1v แต่บอร์ด M2N-E ไฟสุดแค่ 1.95v

เลยข้องใจว่าซื้อมาแล้วมันใช้ได้หรือเปล่า ใครใช้ร่วมกันอยู่ช่วยคอนเฟิร์มทีครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

[ ภาพปลากรอบ ]

ผมใช้อยู่ครับ ใช้งานได้ปกติครับ มันจะวิ่งที่ 5-5-5-15 ครับ แต่สเป๊กที่เขาระบุมันจะได้ 4-4-4-15 ที่ไฟ 2.0ครับ
    สรุปได้ว่าไฟของบอร์ด m2n-e มันได้ที่ 1.95 มันเลยได้แค่นี้ครับ การทำงานก็รวดเร็วดีครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนได้อาทิตย์เดียวเอง พอดีไปซื้อมาช่วงสงกราณต์ ราคา 1800 กว่าบาท ที่ร้าน jib

Comment

ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ด แรมตัวนี้จะไม่ต่างกับ แรม แถวละ 600 เลยครับ (พอกับ Hynix ที่ใช้อยู่ครับ)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ รอคำตอบอยู่พอดี ถ้างั้นผมรอบอร์ดชิพ NF780a เข้าก่อนดีกว่าแล้วค่อยเปลี่ยน

Comment

Working...
        X