Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็กสำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ งบ 8-90000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปทัวร์ด้วยครับ มันจะแรงขนาดไหน อยากเห็น

Comment

ขี้จุ๊ เบเบ๋ ขี้จุ๊ ตาล่าล๋า

ปล. ผมซื้อ LCD ACER 22'' P223WB ในงาน คอม 8990.- วันสุดท้าย มัดจำไว้ 1,000 ค่อยมาเอาอาทิตย์หน้า พอกลับไปบ้านเช็คราคาดู JIB ขาย 8450.- ผมควรทำไงดี (-''-)'a
      Last edited by ZaKaChI; 23 Apr 2008, 10:19:06.

Comment

เอา spec ตามความเห็น 1 ก็เล่นเกมส์ได้ลื่นแล้วครับ 5-6 หมื่นน่ะ เหลือเฟือแล้ว
        ถ้ากลัวเงินเหลือแล้วไม่อยากเก็บไว้ ก็เอาไปบริจาคคนยากไร้ หรือตามบ้านเด็กกำพร้ามั่งก็ดีนะ
        ดูกระทู้นี้ซะ .......
        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=75294

Comment

Originally posted by YooM-MA-TooD View Post
          อืม ถ้าคนโตๆ ที่ทำงานหาเงินเองคงไม่คิดจะซื้อคอมเพื่อเล่นเกมส์ในระดับราคา80-90k หรอก แต่ท่าเอาไปทำมา หากิน มันก็คุ้มค่าในระยะยาว แต่ถ้าเป็นเด็กๆที่ขอตังพ่อแม่ ภายในงบขนาดนี้ผมไม่สนับสนุนอ่ะครับมันเกินความจำเป็น

ท่าซัก 20-40k ผมว่ามันก็ยังok ในราคาที่พอรับได้ครับ
          เห็นด้วยครับ....

Comment

Originally posted by neromimz View Post
            เกมส์น่ะคับ เครื่องคอมน่ะคับ แพงเท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกคับ ถ้าเราไม่รู้จักพอ ผมซื้อมา2หมื่น เล่นเกมส์ระดับ 3หมื่น อยู่ที่คนปรับ และความพอใจ

มันไม่จำเป็นเลยคับ ที่เราจะต้องใช้ CPU Quad-Core VGA Dual-Core เพื่อเอามาเล่นเกมส์
            ผมแนะนำให้ว่า ซื้อคอมในงบ 3หมื่น แล้วรอปีต่อๆไป มันก็มีของใหม่ออกมา เว้นแต่ว่า เงินเดือนคุณเยอะ ขนาดเกินแสนต่อเดือน ก็แล้วไป

แต่ผมว่าคุณซื้อไม่จริงหรอก ไม่มีใครบ้าซื้อคอมเครื่องขนาดนั้นหรอกคับ อย่างเก่งก็ 6หมื่น
            เ้ห็นด้วยครับ

เวอร์ตามกระแสรายวัน เอาไปก็ไม่ซื้ออย่างเก่งก็ 50k - 60K แค่นั้นเระ

Comment

จะว่าไป ซื้อเครื่อง 90000 นี่ เล่นไม่กี่เดือนก้เบื่อ เล่นเกมที่อยากเล่นไปหมดแล้วก้ไร้ค่า

สู้ ตัดงบเหลือซัก 2 หมื่น - 3 หมื่น แล้วเอาส่วนที่เหลือเก็บไว้ทำประโยชน์อย่างอื่นหน้าจะเวิกกว่านะครับ

Comment

ต.ตัง นั้นหายาก ทุกอย่างขึ้นกับความพึงพอใจ

เสนอแบ่งครึ่งซื้อ PC กับ Notebook สบายๆ

Comment

เหอๆ..กระทู้ล่อเป้าหรือเปล่าเนี่ย..

Comment

สงสัยพิมพ์ ศูนย์ เกินมารึเปล่า :-)

Comment

www.alienware.com
                      มีตั้งแต่ 8หมื่น ยัง 7เเสนเลยครับ

Comment

ถ้ามันยังน้อยไปก็เอามัน 9800GX2 SLI ไปเลยสิครับ

Comment

Working...
                        X