Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดี The Sims 2 เล่นแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดี The Sims 2 เล่นแล้วกระตุก

ตอนนี้ที่ใช้อยู่
    Q6600
    EP35C-DS3R
    HD3870 OC ของPOWER COLOR
    RAM 2GBx2
    จอ 19"
    เล่นเกมส์ The Sims 2 แล้วกระตุกเวลาสร้างบ้านหลังใหญ่ๆค่ะ แก้ไขหรือควรเปลี่ยนตัวไหนดีแนะนำหน่อย ขอบคุณค่ะ

สเปคนี้ก็ OK นะไม่น่าจะกระตุกได้
    สาเหตุน่าจะเป็นที่อื่นแล้วล่ะ

Comment

คอมระดับนี้ยังกระตุก... cpu 4 core ด้วย....เกมส์อื่น ๆ เป็นไงบ้างครับ...

Comment

Harddisk อะไรครับ

Comment

ที่ผมเคยเล่นเเล้วกระตุกมีปัญหามาจาก Driver VGA อ่ะนะ ลองอัพเดท หรือหาตัวที่เหมาะสมดูนะครับ
          (จะรู้ได้ไงว่าเหมาะสม ก็ต้องลองทีละตัวอ่ะครับ)

อ่อ!!! ถ้า HDD จะเต็มก็มีผลเหมือนกันนะครับ
          Last edited by iLLuSioNEx; 20 Apr 2008, 11:07:51.

Comment

ไม่น่ากระตุกเลยนะครับ

Comment

Sims2 เหมือนใช้อะไรก็กระตุกครับ -*- ว่าจะลองเอา Raptor ต่อ RAID มาเล่นดู

Comment

Working...
              X