Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครช่วยได้ช่วยที Shut down นานมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครช่วยได้ช่วยที Shut down นานมาก

ใครช่วยได้ช่วยที Shut down นานมาก ประมาณ 10 นาทีได้ อะครับ

ผมว่า มันผิดปกติ แล้วนะค๊าบ ผมเคยเห็น บางคนเป็นนานเป็น ชม. ก็มี น่าจะมีอะไรเสียหาย ในวินโดวส์ ลองเอาแผ่น รีแพร์ ดูนะค๊าบ คาดว่า *-*

Comment

ผิดปกติยิ่งกว่าเราอีกแฮะ
      เราเป็นเหมือนกัน ปิดหรือรีเครื่อง ใช้เวลานานมาก ราวๆ 2 - 4 นาที มัน save ก่อนออก
      พอไปแก้ไขใน regedit กับ ลบพวกโปรแกรม บ้างตัวออก อาการก็ดีขึ้น เหลือราวๆ 1-2 นาที

พอวันนี้ลองลง AVG8.0[โปรแกรมป้องกันไวรัส] สแกนเครื่องดูเจอ พวกสปายแวร์หลายตัว
      พอลองลบออกไป เครื่องปิดเหมือนปกติแล้วตอนนี้

ให้มันสแกนหา Rootkit ด้วยนะครับ

Comment

ลองเปิด auto endtask ให้ช่วยปิดโปรแกรมที่มันอาจมีอาการ error ค้างอยู่ดูงับ....

Comment

อ้าวงงผมโพสตัวทำให้ปิดเร็วแล้วหายไปไหนอ่ะ

Comment

เอาใหม่ก็ได้เอานี่ไปใช้ครับปิดเร็วถึงใจ รับรองจะงงว่ามันปิดเร็วมาก
            Attached Files

Comment

Originally posted by tresap View Post
              เอาใหม่ก็ได้เอานี่ไปใช้ครับปิดเร็วถึงใจ รับรองจะงงว่ามันปิดเร็วมาก
              ลองดูแล้วครับ เหลือ 7 นาทีครับ....ยังไม่เป็นที่น่าพึงพอใจครับ...

Comment

พูดคุย ซักถามปัญหา Software ทุกชนิด

Originally posted by tresap View Post
                ทำไมมีไวรัส ติดมาด้วย ละครับ

Comment

สุดยอดมากดับวูบไปเลย..เร็วมากขอบอก ไม่เคยเจอ shutdown ไวขนาดนี้มาก่อน

Originally posted by mod_laser View Post
                  ลองดูแล้วครับ เหลือ 7 นาทีครับ....ยังไม่เป็นที่น่าพึงพอใจครับ...
                  สภาพนี้ลงวินโดว์ใหม่ดีกว่านะ(ความคิดเรานะหรือใครมีวิธีเข้ามาหน่อย แต่ถ้าเป็นเราไม่คอยหรอก 7 นาที ลงใหม่ตั้งนานแล้ว)

Originally posted by zulex View Post
                  ทำไมมีไวรัส ติดมาด้วย ละครับ
                  มีไว้ประดับบ้างก็ดีเอิ๊อกกก ถ้าเครื่องไม่รวน

Comment

ลองกด ปุ่ม Startup บน คีบอร์ด + U + U ดูครับเผื่อมันจะไวขึ้นนิดๆ

Comment

เครื่องผมตอนแรกๆ 30วิ ก็ว่านานแล้วนะ เครื่องท่านนี่ 7 นาทีเลยเหรอ

ปล. ตอนนี้เหลือ 11วิและ

Comment

Originally posted by vaik28 View Post
                        สุดยอดมากดับวูบไปเลย..เร็วมากขอบอก ไม่เคยเจอ shutdown ไวขนาดนี้มาก่อน

สภาพนี้ลงวินโดว์ใหม่ดีกว่านะ(ความคิดเรานะหรือใครมีวิธีเข้ามาหน่อย แต่ถ้าเป็นเราไม่คอยหรอก 7 นาที ลงใหม่ตั้งนานแล้ว)

มีไว้ประดับบ้างก็ดีเอิ๊อกกก ถ้าเครื่องไม่รวน

ลงวินใหม่คือทางออกสุดท้ายครับ.....

มันน่าจะมีหนทางที่ีดีกว่า....

Comment

Working...
                        X