Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ sound card notebook หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ sound card notebook หน่อยค่ะ

คือหนูอยากจะอัพเกรดเสียงโน๊ตบุค อยากทราบว่าตอนนี้ sound card notebook รุ่นไหนน่าใช้ และราคาเท่าไหร่ มีขายที่ไหน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (sound card 5.1 ขึ้นไปค่ะ)

มีของ Creative แบบเสียบอะครับ เป็นการ์ด เหมือน Aia card ราคาไม่รุ้แต่รู้ว่าแพงอิอิ รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ตัวเลือกมีจำกัด

Ceative soundblaster audigy 2 nx 7.1 3990 บาท hardware house ทั่วประเทศ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...2nx/index.html

Comment

Ceative soundblaster audigy 2 nx 7.1 3990 บาท ไม่มีขายแล้วคะพี่หนูไปที่ Hardwarehouse มาแล้วโทรเช็คไม่มีสักสาขา หายากจริงเลย sound card notebook เนี่ย

Comment

ลองพวก USB DAC ดูอะครับ

แต่จะได้แค่ 2CH นะ

แบบราคาประหยัดก็ตัวนี้อะครับ ใกล้ขายละล่ะ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=188551

งบเยอะหน่อยก็ตัวนี้โลด Super Pro 707
          http://www.discoveryhifi.com/superpro.html

Super Pro 707 USB DAC 3,900.-
          Super Pro 707 USB (Upgrade Version) 5,500.-

Comment

แบบ 5.1ไม่มีหรือค่ะพี่ Cash Revolve

Comment

Live 24Bit External 2400 บาท

Comment

live 24 bit external คุณภาพเสียงยังไม่ค่อยดีคะเคยใช้แล้ว ต่อ usb 1.1 ด้วย เสียงด้อยไปค่ะ

Comment

Originally posted by sing2525 View Post
                  live 24 bit external คุณภาพเสียงยังไม่ค่อยดีคะเคยใช้แล้ว ต่อ usb 1.1 ด้วย เสียงด้อยไปค่ะ
                  เเสดงว่าหูเข้าขั้นหูเทพเเล้วครับ
                  ต้อง 2ZS เเล้วหละถ้าเครื่องมีช่อง PCMCIA เพราะตอนนี้ USB ตัวเลือกน้อยมาก
                  สำหรับผม Live 24Bit ก็ใช้ได้เเล้ว ต่อ Digital อย่างเดียว

Comment

audigy2 Zs for notebook ก็ไม่มีขายแล้วคะหาดูที่ hardwarehouse ทั่วแล้ว

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                      เเสดงว่าหูเข้าขั้นหูเทพเเล้วครับ
                      ต้อง 2ZS เเล้วหละถ้าเครื่องมีช่อง PCMCIA เพราะตอนนี้ USB ตัวเลือกน้อยมาก
                      สำหรับผม Live 24Bit ก็ใช้ได้เเล้ว ต่อ Digital อย่างเดียว
                      2ZS PCMCIA เสียงสู้ 2NX ไม่ได้แต่มีข้อดีตรงที่ว่าไม่เกะกะกับไม่ต้องเสียบหม้อแปลงแค่นั้น

Comment

ASUS Sonar USB

Comment

ASUS Sonar USB มันรองรับกับลำโพงแบบ 5.1 ป่าวค่ะ

Comment

Originally posted by sing2525 View Post
                            ASUS Sonar USB มันรองรับกับลำโพงแบบ 5.1 ป่าวค่ะ
                            ไม่รับ

Comment

xonar usb เท่าไร่อ่ะ

Comment

Working...
                              X