Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM DDR2 800 Mhz ยี่ห้อไหนเสถียรที่สุด / แรงที่สุดครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM DDR2 800 Mhz ยี่ห้อไหนเสถียรที่สุด / แรงที่สุดครับ?

กะซื้อ RAM ใหม่เป็นจำนวน 4GB (800 Mhz) แต่พบว่านอกจากยี่ห้อยอดนิยมอย่าง Kingston / Corsair แล้ว ก็มีหลายยี่ห้อที่บอร์ดนี้พูดถึงกันเช่น Geil G.Skill OCZ ต่างๆนานา

เลยอยากทราบว่า ถ้าเรื่องราคาไม่ใช่ประเด็น อยากทราบว่า

1. RAM ยี่ห้อไหนเสถียรที่สุด ?
    2. RAM ยี่ห้อไหนแรงที่สุดครับ ?

ซื้อมาใช้งานปกติ Overclock นิดหน่อยไม่ลากมากครับ

ผมเล่น g skill อยู่ ไม่ได้ OC แต่สัมผัสได้ว่ามันแรงกว่ายี่ห้ออื่นๆครับ

Comment

ชอบ

G.Skil & OCZ

Comment

G.skill HZ อ่ะ....
        เห็นเขาว่าแรงกันนักหน่า

Comment

ถ้าไม่ OC Kingston และ Kingmax ก็น่าสนครับ ราคาไม่แพงด้วย

Comment

แล้วถ้าเป็นพวก PQI APACER มันเป็นยังไงบ้างคับ

Comment

มันแล้วแต่ชอบอะคับ

มันก็แรงหลายตัวเลยอะ เหลือไม่ถุก

Comment

RAM DDR2 800 Mhz ยี่ห้อไหนเสถียรที่สุด / แรงที่สุดครับ?

Originally posted by Madtruck View Post
                แล้วถ้าเป็นพวก PQI APACER มันเป็นยังไงบ้างคับ
                APACER มันดีและแรงไหมครับ มันถูกกว่ายี่ห้ออื่น

Comment

ผมไม่ได้เอาไป OC ใช้เดิม ๆ ตอนนี้เล็งของ A-DATA 800 ที่ TK อยู่คับ

Comment

ใช้ OCZ อยู่ ถ้าไม่คล๊อกก็เสถียรดี ถ้าคล๊อกต้องอัดไฟหน่อย ไม่งั้น Crysis ยาวๆแล้ววูบบ่อย

Comment

ใช้ปกติ OC นิดหน่อย มันก็ ดีทุกยี้ห้อแหละครับ ถ้าปรับให้มันเสถียรครับ

Comment

ผมชอบGeilนะ

Comment

ถ้าไม่ OC ก้อเหมือนกันหมดงับ

Comment

G-Skill 2HZ ใช้อยู่คับ แรงได้ใจ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ใช้ปกติ OC นิดหน่อย มันก็ ดีทุกยี้ห้อแหละครับ ถ้าปรับให้มันเสถียรครับ
                              ตามนี้เลยครับ

Comment

Working...
                              X