Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อคอมพิวเตอร์ (เคส) เข้ากับโทรทัศน์ ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อคอมพิวเตอร์ (เคส) เข้ากับโทรทัศน์ ทำไงครับ

TV ผม BRAVIA 32 นิ้ว LCD

อยากรู้ว่าต้องใช้สายอะไรต่อเชื่อมครับ (สายนั้นเรียกว่าอะไร จะได้บอกที่ร้านถูกครับ

ต้องลงโปรมเกรมปะ ครับ

ขอบคุณครับ

เอาง่ายๆนะครับ หันไปดูด้านหลังทีวีว่ามีช่องเสียบVGAหรือเปล่า ถ้ามีก็เสียบเลยแล้วปรับช่องที่ทีวีเป็นpc แต่ถ้าไม่มีก็ลองมาดูที่hdmi ถ้าการ์ดจอที่คุณใช้อยู่สามารถส่งสัญญาณออกทางdviได้ก็ซื้อหัวแปลงdvi-hdmiมาใส่ เสียบโลดครับแล้วเปิดช่องhdmi

Comment

ถ้าไม่ทราบลองถ่ายรูปช่องต่อสายสัญญาณหลังทีวีมาโพทก็ได้ครับ เดี๋ยวจะดูให้

Comment

ดัน

Comment

ดันๆๆ

Comment

Working...
          X