Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ30000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ30000

งบ30000แล้วอยากได้โน๊ดบุ๊คซักเครื่องครับ
    กำลังจะเข้ามหาวิทยาลัยปี1ครับ
    เอาไว้เผื่ออนาคตด้วยน่ะครับ
    แล้วเอาไว้เล่นเกมส์ด้วยครับ
    บวกได้ประมาณ2000-3000บาทครับ

คือว่าผมมือใหม่ช่วยสอนผมหน่อยนะครับ

s41-357 ราคา33900 ผ่อน0%10เดือน
    สเปก
    คอทู2กิก T7250
    แรม2กิก
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
    รองรับระบบHDMI
    ฮาสดิส160กิก
    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี
    งบ ไม่เกิน4หมื่นถ้าเอามาเล่นเกมทำงานกราฟิคชั้นสูง ไม่มีตัวไหนกินเบนคิวs41ลงคับ ที่s41 สเปคสุงกว่ายี่ห้ออื่นเพราะไม่แถมวิสต้ารวมมากับราคา เครื่องแต่เลือกลงได้ ทั้งxp หรือวิสต้าเนื่องจากมีไดเวอร์ครบและเสถียรแล้ว(เหมือ นซื้อคอมโต๊ะ อะคับลงแบบนั้น)
    และบอดี้เป็นโลหะทำให้ทน เป้นรอยยาก เบา และระบายความร้อนดีกว่าบอดี้พลาสติกที่ยี่ห้อื่นนิยม ใช้

อ้างอิงความแรงกาดจอในโน๊ตบุ๊คจากเวปนี้

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

มียี่ห้ออื่นนอกจากเบนคิวรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by konraikar View Post
        มียี่ห้ออื่นนอกจากเบนคิวรึเปล่าครับ
        ถ้ามีงบแค่นี้เบนคิวกาดจอแรงสุดและคับ

นอกจากคุณจะมีงบ4หมื่นจะมีตัวแรงกว่าs41หลายตัว
        ทั้งเดล อัลซุส ลีโนโว เอเซอร์

Comment

แนะนำ Asus เลยครับ แต่คงต้องเพิ่มงบหน่อยละ

ยกเว้นจะซื้อผ่านตปท. อย่าง F8SN เมืองนอกประมาณ 1019 $ ก็ประมาณ 31000

แต่พอ+tax แล้วก็คงไม่เกิน 34000 ครับ

ผมสอบถามแล้ว ประกันเหมือนกัน ต่างเพียง คีย์บอด ที่มีแต่ Eng คับ ^^ มาแนะนำหน่ะ พอดีจะฝากป้าหิ้วมา ++

Comment

ดัน

Comment

s41 ต่อยชนะทุกสังเวียน 3xxxx

Comment

Working...
              X