Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามเกียวกับจอ LCD คับ ขอเชิญบรรดาเซียนทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามเกียวกับจอ LCD คับ ขอเชิญบรรดาเซียนทั้งหลาย

1. จอ LCD สำหรับ เล่นเกมส์ ควรใช้ซักที่ ms ดี 4-6 ms นี่พอใช้มั้ย
    มีเงาหลอนหรือเปล่า ถ้าเล่นเกมส์พวก nfs carbon อะ
    2. การ์ดจอมี DVI ด้วย ควรจะซื้อ LCD ที่มี DVI ด้วยใช่มั้ย แล้วมันดี
    กว่าสายจอแบบธรรมดายังงัย
    3. งบ 7000 นิดหน่อย กับจอ LCD 17" 4-6 ms สำหรับ เล่นเกมส์
    ทำงานและ อินเตอร์เน็ต ใช้งานนานๆ ไม่เมื่อย ที่สำคัญต้องทนทาน

ช่วยแนะนำ ยี่ห้อ รุ่น ด้วยครับ จะได้ไปเดินดูอะ บางท่านแนะนำแต่
    ยี่ห้อ ซึ่งมันมีหลายรุ่นไปดูที่ร้านก็ตาลายครับ ขอแบบฟันธงเลยอะ

ขอบคุณคับ

1.msเยอะๆก็ดีคับ ไม่ต้องเปิดmotion blur แนะนำว่าต่ำกว่า8ms
    2.เท่าที่ดู สัญญาณรบกวนน้อยกว่า
    3.BenQ

Comment

ผมใช้ philips 12ms ยังเล่นเนียนๆ เลยครับ

ก็งงๆอยู่ น้อยแบบ 4-6 ms มันจะทะลุเข้าจอไปเลยมั้งครับ
      DVI ดีก่า

Comment

SAMSUNG 740B DVI,D-SUB 8ms แค่นี้ก็หรูและ

Comment

Originally posted by octoder View Post
          SAMSUNG 740B DVI,D-SUB 8ms แค่นี้ก็หรูและ
          อืมใช่ครับ ผมก็ใช้อยู่ 6300 บาทเอง (ราคาพันทิพย์ สีดำ ) ถ้าสีเงินจะถูกกว่านี้

Comment

ตัวเลือกน้อยจังคับ ยังรอท่านอื่นๆ อยู่นะ งั้นตอนนี้โผล่มา 3 ยี่ห้อแล้ว
            1.BenQ
            2.Samsung
            3.Phillips

Comment

แล้ว Dead Pixel นี่ เค้าทดสอบกันยังงัยครับ
              ใช้โปรแกรมอะไรเหรอ

Comment

Originally posted by Art View Post
                ตัวเลือกน้อยจังคับ ยังรอท่านอื่นๆ อยู่นะ งั้นตอนนี้โผล่มา 3 ยี่ห้อแล้ว
                1.BenQ
                2.Samsung
                3.Phillips
                อะอีกยี่ห้อ ACER AL1916W ประมาณ7 พันต้นๆ 5m/s เล่นเกมส์ได้ดีครับไม่มีปัญหามี DVI ให้ด้วย จอวายด์อีกดูหนังได้ ใช้มา 3เดือนแล้วปกติดีครับ(เล่นเกมส์)

Comment

Originally posted by Art View Post
                  แล้ว Dead Pixel นี่ เค้าทดสอบกันยังงัยครับ
                  ใช้โปรแกรมอะไรเหรอ
                  มีโปรแกรม ให้ดูคับ จุดไหนไม่เปลี่ยนสีก้ออันนั้นแหละตาย

Comment

อยากได้ 22" งบไม่เกิน 15,000 ครับ

แนะนำหน่อยเด้อ

ปล.เน้นรูปทรงสวยงาม

Comment

17" รักพี่เสียดายน้องสองตัวนี้
                      BenQ FP73G
                      Samsung 730B
                      ถ้าเอาจอ wide acer ก็น่าสนใจครับ

Comment

ส่วนตัวผมคิดว่า Sumsung น่าจะเป็นเจ้าเทคโนโลยี LCD นะครับ

Comment

ลองเอาไป Test ดู ครับ

Downloads โปรแกรมทดสอบ Dead Pixel Test Program

Comment

Working...
                          X