overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: ขอถามถ้าผมซื้อวินโดว์xp ลิขสิทธิ์ มาแล้วไม่ลงแค่เอามากัน หมา จะมีปัญหาใหม

OverclockZone Member kasugi's Avatar

Default ขอถามถ้าผมซื้อวินโดว์xp ลิขสิทธิ์ มาแล้วไม่ลงแค่เอามากัน หมา จะมีปัญหาใหม

กรณีที่ผมเปิดร้านเกมส์อ่ะครับ แล้วซื้อวินโดว์ลิขสิทธิ์มาแต่เอามาแค่โชว์
    คนที่มาตรวจสอบ เค้าจะรู้หรือเปล่าว่าเราไม่ได้ลงของจริง แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

ไม่รอดหรอก พวกนี้ตาไว

OverclockZone Member xculibur's Avatar

แถว ม. มันเล่น Drakedition กันเต็มเลย ส่วนมากในไทยจะโดนเรื่องเกม Online สะมากกว่า

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

คนมาตรวจดูไม่รู้เรื่องหรอกครับ

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

เปิดแต่เกมส์ Online(ยกเว้นเซิฟเถื่อน) แล้วใช้วินโดว์แท้ ไม่น่ามีปัญหาอะไร ถ้าไม่โดนแกล้งซะก่อน เพราะเวลาเก็บหลักฐาน จะเข้าไปใน Regedit แล้ว Copy มาใส่แผ่นดิสเอาไปส่งศาลฟ้องร้องหรือจะยอมความกัน คนที่มาแจ้งจับ ส่วนมากจะเป็นพนักงานเก่าหรือคนในซะมากกว่า บ.เก่าผมจะจับของ MS กับ Autodesk เป็นหลัก แต่จะเน้น บ. รวยๆ ร้านเกมส์ไม่ค่อยสนเท่าไร ยอมความแล้วได้น้อย

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ไม่จำเป็นต้องลงของจริงครับ เพราะส่วนใหญ่เค้าก็ซื้อไว้กันถามหาเท่านั้นหล่ะครับ
    ไม่เคยเจอเหมือนกันว่าร้านไหนเอามาใช้กันจริง ส่วนใหญ่จะหาวินที่Mod เสถียรๆหน่อยมาใช้กัน
    ส่วนเรื่องเกมต้องทำให้ถูกต้องครับ เพราะบ้านเรากฏหมายเรื่องเกมมันเเรงครับ (และร้านคู้แข่งก็แรงซะด้วย)

ปล.ทุกร้านที่ผมดูแลระบบอยู่ใช้ LastXP ครับ ส่วน LC ซื้อไว้เป็นโหลเลยครับ เผื่อขายไปในตัว

OverclockZone Member hunu's Avatar
    อ.วังสะพุง จ.เลย

อยากซื้อมั่งซื้อได้ที่ไหนครับ เอามาไว้กันหมาอย่างว่า แต่ใช้ของ mod

OverclockZone Member SAMURAi_DiNz's Avatar

ก็เอาอย่างนี้สิครัล

ถ้าท่านซื้อมาแบบที่ไม่มีแผ่นมาให้ (แบบมี Key ให้อย่างเดียว ) ก็ลงวินโดวส์ไปก่อน แล้วค่อยมาเปลี่ยนคีย์เป็นของแท้ทีหลัง ( มันมีโปรแกรม หาได้จากเว็บ MS ) แค่นี้ วินโดวส์ก็กลายเป็นของแท้ไปแล้วครับ

ผมว่าคุณคิดดีแล้วล่ะ ที่ใช้ของแท้ เพราะว่า จากประการณ์ของผมที่ผ่านมา ของแท้มันมักจะดีกว่าเสมอ

แต่อย่าลืมน่ะว่า ของแท้มันก็มีแยกอีกว่า เราได้มาเพราะว่าซื้อ หรือว่าได้มาเพราะ Search Internet

ของผมนี่ ตอนนี้ใช้ Vista Ultimate OEM ( Crack เอาเอง แต่เป็น OEM ลง Bios เลย )

ตรวจผ่านทุกเว็บ ไม่มีปัญหา เอิ๊กๆๆๆๆ

OverclockZone Member dek-kom's Avatar
    http://www.krapalm.com/

คนมาตรวจส่วนมากในไทย จะมีแต่พนักงานของบริษัทเกมส์ หรือไม่ก็พวกสายกระทรวง ICT

OverclockZone Member hunu's Avatar

ผมอยากได้แค่ สติ๊กเกอร์ อ่ะ เพราะเปลี่ยนข้างในให้เป็นของแท้นานแล้วตรวจไม่เจอหรอกแต่ไม่มีสติกเกอร์ติดกลัวหมา มันถามหา หากฟังไม่รู้ภาษามันก็โดนมันกัดคับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Quote Originally Posted by hunu View Post
    ผมอยากได้แค่ สติ๊กเกอร์ อ่ะ เพราะเปลี่ยนข้างในให้เป็นของแท้นานแล้วตรวจไม่เจอหรอกแต่ไม่มีสติกเกอร์ติดกลัวหมา มันถามหา หากฟังไม่รู้ภาษามันก็โดนมันกัดคับ
    ก็ซื้อเฉพาะ LC ไงครับ แพ็คเกจจะถูกกว่าแบบที่มีแผ่นมาด้วย หรือหามือสองอ่ะถูกสุดๆ แต่ต้องดูดีดีเพราะของปลอมมันเยอะ

ปล.แต่ไม่ต้องติดหลอก เสียของ เอาไว้เผื่อขาย

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    ก็ซื้อเฉพาะ LC ไงครับ แพ็คเกจจะถูกกว่าแบบที่มีแผ่นมาด้วย หรือหามือสองอ่ะถูกสุดๆ แต่ต้องดูดีดีเพราะของปลอมมันเยอะ

ปล.แต่ไม่ต้องติดหลอก เสียของ เอาไว้เผื่อขาย
    ช่วยแนะนำหน่อยครับซื้อที่หาได้ที่ไหน มีเบอร์โทรด้วยยิ่งดี ต้องการใช้เดือน พค.นี้แล้วครับ ประมาณ 10 เครื่อง ขอบคุณคับ

OverclockZone Member sakuraba's Avatar

พวกที่มาจับ จะได้ส่วนแบ่งจากการนำจับครับ ยิ่งจับเยอะยิ่งได้เยอะ

Quote Originally Posted by hunu View Post
    ช่วยแนะนำหน่อยครับซื้อที่หาได้ที่ไหน มีเบอร์โทรด้วยยิ่งดี ต้องการใช้เดือน พค.นี้แล้วครับ ประมาณ 10 เครื่อง ขอบคุณคับ
    Thai2Hand ครับ ลองดู

Bookmarks

Bookmarks