Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าสเปคนี้พอเล่นเกมส์ใหม่ๆไหวหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าสเปคนี้พอเล่นเกมส์ใหม่ๆไหวหรือป่าวครับ

AMD2 ATHLON64 3000+
    ASUS M2V
    RAM 512/800 KINGTON
    PCI16X GF-7300LE/256 MB. SPARK
    แล้วอยากทราบว่าควรที่จะใช้เพาเวอร์ซัฟพลายประมาณกี่W.ดีครับ
    ราคาอุปกรณ์รวมทั้งหมดประมาณ 12000ว่าแพงไปหรือป่าวครับ
    และอยากทราบอีกเรื่องนึงว่า ระหว่างAMD2(940)กับAMD939ครวเล่นอันไหนดีครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

เกมใหม่ๆ ใช้แรมเริ่มที่ 1GB ครับ (2GB เพื่อความต่อเนื่อง ไม่สะดุด)

ส่วนการ์ดจอ ถ้าเพิ่มเป็น 7300GT DDR3 ได้ จะดีกว่าครับ

แต่สำหรับงบที่จัดมา ก็โอเคล่ะครับ

แต่เป็นผมจะลด CPU เหลือ Sempron พอ แล้วไปเพิ่ม RAM

ใช้แค่ DDR533 ก็พอครับ ถูกกว่า

ถ้าเงินเหลือพอก็ซื้อ 7300 แบบ 128Bit ดีกว่า

Comment

Working...
    X