Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาตอนติดตั้งPES 2008แล้วมีไฟล์errorครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาตอนติดตั้งPES 2008แล้วมีไฟล์errorครับ

คือตอนติดตั้งpes 2008 มันมีปัญหาขึ้นerror ครับ มันจะขึ้นประมาณ2-3 ครั้ง ว่าไฟล์เสียหรือไรนี่แหละ ผมก็inorrgeไป จนติดตั้งเสร็จ มันก็เล่นได้ปรกติหน่ะครับ ท่านอื่นเป็นกันไหมครับ ท่าน Qbert เป็นไหมท่าน คือสงสัยหน่ะครับ

ล่าสุด ลองเอา Dirt มาลงใหม่ พร้อมการ์ดจอใหม่ ปรากฏว่า ขึ้นerror เอ่อ เมื่อก่อนมันไม่ขึ้นนี่หว่า แต่ว่าวันนี้ลองเอากลับมาลงดันขึ้น แต่ก็เล่นได้ แต่มีปัญหา พอขับรถถึงจุดนึง ปรกจำ มันจะกระตุกแบบแปลกๆ ผมไม่รู้ว่าเกี่ยวกับใช้ Kx driver หรือปล่าว แต่เกมส์อื่นๆไม่ยักเป็น หรือDriver การ์ดจอหว่า? ผมใช้174.xx ใหม่สุดนี่แหละ กับ 8800GTS 320M หน่ะครับ

ตอนติดตั้ง ผมไม่มีปัญหานะครับเกมส์นี้ ของผม win xp /
    ตอนติดตั้งเกมส์นี้ คลายไฟล์ที่เป็น part1 ก่อนแล้ว ตัวติดตั้งจะเป็น setup.bat ไม่รู้ของท่านเหมือนผมหรือป่าวนะ
    ลองใช้ driver ที่ติดมากับการ์ดจอดูครับ (ต้องลบ driverเก่าก่อนลงใหม่ด้วยนะครับ)
    Last edited by Adeenaleen; 20 Apr 2008, 16:46:58.

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะใช่ pes เวอร์ชั่นเดียวกับของผมรึป่าว ... ??

เพราะตอนลงก็มี eror แจ้งขึ้นมาเหมือนกัน (ตอนท้ายๆ ใกล้ติดตั้งเสร็จนั้นแหละครับ)

ปัญหาตรงนี้ลองเข้าไปอ่านใน Readme เกม เค้าแจ้งว่า เกมตัวนี้ได้ตัดภาษาบางตัวออกไป จึงทำให้มีแจ้งไม่พบไฟล์บางตัวขึ้นมา ... ให้เรากดข้ามไปเลยครับ ...ไม่มีผลอะไรกับตัวเกม

^ ^"

Comment

Originally posted by Gatay View Post
        ไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะใช่ pes เวอร์ชั่นเดียวกับของผมรึป่าว ... ??

เพราะตอนลงก็มี eror แจ้งขึ้นมาเหมือนกัน (ตอนท้ายๆ ใกล้ติดตั้งเสร็จนั้นแหละครับ)

ปัญหาตรงนี้ลองเข้าไปอ่านใน Readme เกม เค้าแจ้งว่า เกมตัวนี้ได้ตัดภาษาบางตัวออกไป จึงทำให้มีแจ้งไม่พบไฟล์บางตัวขึ้นมา ... ให้เรากดข้ามไปเลยครับ ...ไม่มีผลอะไรกับตัวเกม

^ ^"
        ของท่าน 2 cd ใช่ไหมครับ ของผม 1 DVD ตัวที่เพิ่มทีมชาติไทยอะครับ

Comment

Originally posted by Adeenaleen View Post
          ของท่าน 2 cd ใช่ไหมครับ ของผม 1 DVD ตัวที่เพิ่มทีมชาติไทยอะครับ
          ของผมก็ 1 DVD ครับ ... แต่ไม่มีอัฟเดททีมชาติไทย ... หน้าปกมียืนเรียงกัน 3 คน cristiano ronaldo , Tevez , อีกคนลืมครับไม่แน่ใจใคร - -" (รูนี่ รึปล่าวก็ไม่รู้)

เพลินๆ ครับ ภาคนี้ไม่ได้อัฟอะไรเลย ... ทั้งชื่อสโมสร โลโก้ทีม เดิมๆ หมด

เน้นเล่นเอามันส์ เล่นตอนกินเบียร์กับเพื่อนครับ ...

Comment

อ่อ กระจ่าง

อิๆ อยากมันส์ให้มากขึ้น หา EVO Patch มาลงครับ สุดยอดดดดด

Comment

เอ๋...ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ เพราะลงนานแล้ว เวออร์ชั่นที่ให้ไปเค้าตัดภาษาอื่นออกหมดอ่ะคับ อาจจะเป็นอย่างที่ท่านGatayว่าไว้ก็ได้นะคับ

ป.ล.เกมส์อื่นมีปัญหามั้ยท่าน แล้วหนังแจ่มป่ะ(เกือบหมดสต็อกแหนะ ฮิๆๆ)

Comment

มันมีเวอร์ชั่น 1 ครับ ที่มันจะขึ้น Eorror 9 ครั้ง แต่จำไม้ได้แล้วว่าเวอร์ใหน

Comment

Working...
                X