Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนๆหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนๆหน่อยคับ

คอมผมอยากอัพเกรดการ์ดจอใหม่ เป็นพวก series 7 หรือ 8 แต่ไม่รู้ว่าจะซัพพอร์ทกับบอร์ดหรืออย่างอื่นหรือป่าว ช่วยแนะนำทีคับ

Mainbord : Asus K8n4e <754>
    CPU : Atlon 3000+
    Ram : Kington 512 <400> 2 ตัว
    VGA : winfast 6600 LE pci-ex
    Case : 400 wats
    Harddisk : 2 ตัว

มีงบเท่าใหร่
    ใส่ได้หมดเลยแม้แต่ 9800GX2

Comment

อยากหามือ 2 ราคาซัก 2500
      แล้วต้องเปลี่ยน psu รึป่าวคับ

Comment

กะเอามาเล่นเกมส์ออนไลน์ ดูหนัง แล้ว ก็เล่นพวก winning อ่ะคับ
        ไม่รู้ว่าซื้อการ์ดจอใหม่ดี หรือ ขายคอมเครื่องนี้แล้วซื้อใหม่อ่า

Comment

GF7600GS , GT DDR3 256M
          X1650Pro , XT DDR3 256M

ติดเคสพอนะ เพราะการ์ดจอไม่มีที่ต่อไปเพิ่ม

Comment

ASUS HD3650 DDR3 256M TOP 2850 แรงสุดในงบนี้ครับ ของใหม่ แรงกว่า 8600gt อีกครับ DDR3 นะครับ

Comment

อ่อ แล้วการ์ดจอที่บอกมามันเร็วต่างก้บตัวของผมมากมั้ย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ASUS HD3650 DDR3 256M TOP 2850 แรงสุดในงบนี้ครับ ของใหม่ แรงกว่า 8600gt อีกครับ DDR3 นะครับ
                สนใจอยากเปลี่ยนค่ายพอดี ผมใช้วิสต้าจะมีปัญหาไรมั้ยหว่า
                แล้วถ้าผมใส่ ASUS HD3650 DDR3 256M TOP กับคอมผม จะเล่นเกมส์หรูๆไรได้บ้างอ่าคับ

Comment

เกมส์ปัจจุบัน เล่นได้หมด

Comment

ASUS 3650 top ตัวที่บอกมานี้ ใช้กับสเป๊กคอมผมได้ชัวร์ใช่มั้ยคับ

Comment

ง่าาาาๆๆ

Comment

ตามท่าน wikorn ครับแหล่มสุดในงบประมาณนี้ แล้วถ้ากลับใช้กับบอร์ดไม่ได้ก็คุยกับร้านครับ
                        ว่าถ้าใช้ไม่ได้ผมขอเปลี่ยนได้มั้ย หรือไม่ก็ยกเคสไปร้าน555 คนไทยคุยง่ายย (บางคนก็ยาก) แต่ว่า
                        มันใช้ได้แน่ๆล่ะ ขอแค่เป็น slot เดียวกัน

Comment

แล้วการ์ดจอ ASUS HD3650 DDR3 256M TOP สามารถปรับ 1680*1050 ของจอ 22 นิ้วได้มั้ยคับ

Comment

Working...
                          X