Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอ LCD 17" 19" Wide มี DVI ราคาไม่เกิน 7000 คุ้มๆทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอ LCD 17" 19" Wide มี DVI ราคาไม่เกิน 7000 คุ้มๆทีคับ

พอดี ดูๆ Acer เค้าก็ว่าคุ้มหน่ะคับ อีกใจก็ชอบ samsung ส่วนตัวอยู่แล้ว เพราะของเค้าดี
    แต่ไม่รู้ว่าจะตัวไหนดีคับ ช่วยแนะนำที ยี่ห้อไหน รุ่นไหนคับ ขอบคุณมากล่วงหน้า

Acer P193w ราคา 6000-6300 ใช้อยู่สวยดี ซื้อแบบจอกระจกมาด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by tanuwate View Post
      Acer P193w ราคา 6000-6300 ใช้อยู่สวยดี ซื้อแบบจอกระจกมาด้วย อิอิ
      โอวว จอกระจกด้วยหรอคับ มีรูปมั๊ย น่าสนๆ และมี DVI ไหม

Comment

โอวว จอกระจกด้วยหรอคับ มีรูปมั๊ย น่าสนๆ และมี DVI ไหม
        จอ LCD เด๋วนี้มี DVI หมดแล้วคับ ผมไม่รู้ว่าคุณหมายถึง HDMI หรือป่าวคับ

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
          จอ LCD เด๋วนี้มี DVI หมดแล้วคับ ผมไม่รู้ว่าคุณหมายถึง HDMI หรือป่าวคับ
          ป่าวคับ เข้าใจถูกแล้ว เพราะผมเห็น Acer บางตัวยังเป็น Analog หัวฟ้า อยู่เลย
          เห็นว่ามันต้องการโล๊ะของเก่าๆ หน่ะคับ

Comment

บางตัวไม่มีdviครับเด๊่ยวนี้สิเค้าจะตัดไปเพราะเจอภาษีเเพงขึ้นถ้ามีdvi

Comment

แนะนำ samsung กับ LG ละกานนะ
              ส่วนตัวผมนิ่ใช้ samsung อยู่ โอเคเลยทีเดียว พอร์ท dvi ไม่ใช่จอกระจกนะแต่ผมว่ามันก้อดีไม่สะท้อนแสง
              ตัวปรับหน้าจอระบบสัมผัส ซื้อมาแค่ 6400
              รุ่นตามลายเซนผมน่ะ

Comment

SyncMaster 940 BW ครับ

Comment

โอ๊ๆๆ หลายเสียงๆ จะได้ข้อมูลเยอะๆ ^^"

Comment

ตอนนี้ราคา Samsung 940BWX ราคาอยู่ประมาณ 58XX น่าซื้อมากครับ หาได้ในพันทิพครับ เพิ่งไปมา ราคาลงสุดๆ

แต่ผมเล็ง LG W1942 ไว้ครับ ในพันทิพราคายังไม่ลง แต่คาดว่าน่าจะอีกไม่นานคงลง เพราะ Advice เหลือ 55XX แล้วครับ

Comment

Originally posted by tanuwate View Post
                      ดูใน web ไม่มี port DVI แฮะ

Ps. Analog D-sub คืออะไรอ่ะคับ ไม่ใช่ DVI ใช่มั๊ย ?

Comment

แนะนำ Samsung 943BWX อีกเสียงครับ ซื้อมาเมื่อ 19/04/51 ร้าน JIB 5890 บาท เป็นจอสัมผัส ดีไซส์หรูหรา

ปล.ผมว่าจอกระจกดูแล้วปวดหัวนะครับ สะท้อนหน้าตัวเองมากเกินไป หรือผมเป็นคนเดียวหว่า??

Comment

ผมใช้940bw plusคับ ซื้อมาปลายปีที่แล้ว

Comment

ไม่ค่อยเชียร์ Acer นะครับ หลังจากเคยใช้เทียบกันแล้ว
                            โดยส่วนตัวผมทำงานกราฟฟิคเป็นหลัก Acer สีเพี้ยนมากมายครับตัว P193wb นี่แหละครับ (เทียบแล้วสีมันจะซีดๆ)
                            แนะนำ Samsung กับ HP 2 ยี่ห้อนี้เท่านั้นเลยครับ ตัวแรกสีสด ตัวหลังคมกริบ
                            อ้อ อย่าซื้อจอกระจกนะคับ มิฉะนั้น อาจเห็นตัวท่านเองในหนังที่กะลังดูก็ด้าย เหอๆ

Comment

คับ ตัวนี้ผมไว้หอ แถวหอแสงมันสะท้อนเข้าห้องเยอะ คงต้องจอด้าน
                              Last edited by Fon589; 21 Apr 2008, 08:30:04.

Comment

Working...
                              X