Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าว่าเมนบอร์ด Intel OC ไม่ค่อยได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เค้าว่าเมนบอร์ด Intel OC ไม่ค่อยได้

ผมจะซื้อเมนบอร์ดชิป P965 มีดุไว้4รุ่น Intel DP965LTCK , MSI P965 Neo-F , Gigabyte 965P-S3 , ASUS P5B ราคาก็ตามลำดับเลยครับ Intel ถูกสุด
    ผมก็ก็ว่าจะเอา Intel น่ะครับ เพราะมันถูกสุด แถมแบรนด์ Intel ก็ดูน่าเชื่อถือกว่า
    แต่มีคนบอกว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้จำกัดค่าไบออสไว้เยอะ ปรับไม่ค่อยได้ OC ไม่ดี อยากรู้ว่าจริงเปล่าครับ เพราะผมก็กะจะOC นิดๆกับ E6300อ่ะครับ
    ถ้าIntel OC ไม่ดีจริง MSI ที่ราคาแพงกว่านิดหน่อย OC ดีมั้ยครับ

M/B Intel เค้าว่ากันว่า เหมือนคอมเบรนเนม ที่จำกัดการปรับค่าไบออสเอาไว้

ส่วนบอร์ดไหน OC ดีผมมะรู้งะ ไม่ได้เล่น Conroe แต่ที่ได้ยินมาแรงๆก็ DS3 รองมาก็ P5B น่าจะตามนั้น

Comment

Gigabyte 965P-S3 , ASUS P5B
      แลดูน่าเล่นกว่านะครับ แพงกว่ากันเท่าไรอ่ะครับ

Comment

P5B 52xx
        S3 น่าจะ 4xxx นะคาดเดาเอา

Comment

บอร์ดอินเทล เหมือนจะต้องคล๊อกด้วยซอฟแวร์ครับ

Comment

ที่แน่ๆบอร์ดอินเทลสีไม่สวย

Comment

ถ้าต้องการใช้งานปกติไม่ O/C บอร์ด intel ก็เป็นตัวเลือกราคาประหยัดที่สามารถเลือกมาใช้ได้ครับ
              แต่ถ้าต้องการ O/C มากๆ คงจะต้องข้าม Choice นี้ไปล่ะนะ

Comment

เมื่อก่อนคิดว่า mb อินเทลจะแพง แต่จิงๆไม่แพงนี่นา อิ อิ

Comment

Intel DP965LTCK ดีที่สุดครับ (เพราะ VGA ไม่ออนบอร์ด)

แต่ถ้าคุณจะเอามา O/C ผมว่าผ่านไปเถอะครับ บอร์ดตัวนี้มันออกแบบมาให้คู่กับ Core2Duo เน้นทำงานแบบเสถียร

ไม่ O/C

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนจ๊ะ
                    Intel DP965LTCK ดีที่สุดครับ (เพราะ VGA ไม่ออนบอร์ด)

แต่ถ้าคุณจะเอามา O/C ผมว่าผ่านไปเถอะครับ บอร์ดตัวนี้มันออกแบบมาให้คู่กับ Core2Duo เน้นทำงานแบบเสถียร

ไม่ O/C
                    ถ้า Intel DP965LTCK + E6300
                    จากเดิม 1.86 จะOCไปได้แค่ไหนครับ เอาแบบเสถียร เพราะเปิดเครื่องเกือบทั้งวันครับ

Comment

Working...
                    X