Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซื้อคอมประกอบ - ซื้อทีละร้านหรือซื้อทีเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซื้อคอมประกอบ - ซื้อทีละร้านหรือซื้อทีเดียว

อยากถามนิดนึงครับ
    ปกติแล้วที่จัดๆspecกันนี่..ไปไล่ซื้อทีละ้ร้านแล้วมาประกอบเองหรือซื้อร้านเดียวให้เค้าประกอบให้เลยครับ
    แล้วถ้าให้ร้านประกอบ..ปกติให้ร้านไหนทำดีครับ

ขึ้นอยู่กับจังหวะครับว่าร้านที่ไปประกอบมันอาจจะไม่มีของบางตัว ก้ต้องไปเดินไล่ซื้อเอง แต่ส่วนมากคงซื้อร้านเดียวให้เค้าประกอบให้เลยจะสะดวกกว่า ปกติคนในเว็ปบอดนี้คงไปtk ไม่ก็jediอ่ะครับ

Comment

ผมชอบแบบร้านเดียวเลย(ถ้าเป็นไปได้) ราคาไม่สน ขอให้ได้ของตามที่ต้องการในร้านเดียวครับ ไม่ชอบ ประกอบเอง ครับ ชอบ ลื้อที่ร้านประกอบมาให้แล้วมาประกอบเองอีกทีมากกว่าครับ

Comment

ไม่รู้นะ

แต่ผมชอบเปลืองแรง(เดิน)เปลืองเวลา แต่เซฟตังกว่า

อย่างเช่นจะซื้อการ์ดจอซักตัว
        ก็เดินไล่ไปตั้งแต่ชั้น 1 ยันชั้น 4 (พันทิป)

จดราคาแต่ละร้าน และเลือกประกันที่ชอบ แล้วเอามาเทียบราคากัน ร้านไหนถูกก็ตรงไปซื้อร้านนั้น

ถ้าซื้อของ 4 อย่างก็จดราคาพร้อมกันเลย 4 อย่างพร้อมไล่ชั้น 1 ไปชั้น 4 แล้วเอามาเทียบกัน

ปล.อย่างเช่นแรม King ที่นี่ 690 ไปอีกร้านนึง 650 ไปอีกร้านนึง 630 ก็ซื้อร้านที่มันถูกกว่า
        ปล2.แต่ผมเลี่ยงร้าน Jib Speed และก็ประกัน Dคีนหน้าส้นตอม นะ

Comment

Working...
        X