Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ8600GT ทำไมดูหนังห่วยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ8600GT ทำไมดูหนังห่วยจัง

คือผมใช้จอCRT Flat SumSung 17" ดูหนังด้วยDVD ผมลองเทียบกับ TV ที่Clone มา TV ชัดมาก แต่จอคอมมันมัวเบลอๆ อ่ะครับ มันเป็นเรื่องปกติรึเปล่าครับ ของขอCRT แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นจอLCD จะชัดกว่านี้ไหมครับ

fyo

Comment

เป็นที่จอคุณครับอย่าไปโทษการ์ดเลย มันไม่ได้ทำผิดอะไร 8600gt ดูหนังเนียนจะตาย

Comment

เพราะ จอคอมพิวเตอร์สามารถแสดงรายละเอียดได้สูงกว่าจอทีวีเยอะครับ เลยทำให้เห็นว่ามันไม่ชัดครับ

อธิบายง่ายๆ เหมือนคุณมองผู้หญิงไกลๆ แล้วสวยและครับ แต่พอคุณใช้ใส่แว่น หรือใช้กล้องส่องทางไกลมอง คุณจะเห็นรายละเอียดของคุณผู้หญิงคนนั้นชัดขึ้นครับ

ถ้าจะให้ชัดต้องเพิ่มคุณภาพของแหล่งข้อมูลครับ เช่น ใช้ DVD หรือ HI-DEF ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          เพราะ จอคอมพิวเตอร์สามารถแสดงรายละเอียดได้สูงกว่าจอทีวีเยอะครับ เลยทำให้เห็นว่ามันไม่ชัดครับ

อธิบายง่ายๆ เหมือนคุณมองผู้หญิงไกลๆ แล้วสวยและครับ แต่พอคุณใช้ใส่แว่น หรือใช้กล้องส่องทางไกลมอง คุณจะเห็นรายละเอียดของคุณผู้หญิงคนนั้นชัดขึ้นครับ

ถ้าจะให้ชัดต้องเพิ่มคุณภาพของแหล่งข้อมูลครับ เช่น ใช้ DVD หรือ HI-DEF ครับ
          ยกตัวอย่างสะเห็นภาพเลยท่านเอิ๊กๆ ..ว่าแต่เห็นรายละเอียดของผู้หญิงอะ อะไยหย๋อ -*-

Comment

Originally posted by Adeenaleen View Post
            ยกตัวอย่างสะเห็นภาพเลยท่านเอิ๊กๆ ..ว่าแต่เห็นรายละเอียดของผู้หญิงอะ อะไยหย๋อ -*-

Comment

ตั้งชื่อกระทู้ซะ....

Comment

จอคอมพ์ เวลาดูหนังภาพมันจะแบนไร้มิติ เรียงเป็นหน้ากระดานเลย ผมก็แปลกใจ

Comment

งั้นลองพิมพ์งานแล้วดูที่จอคอม กับ จอทีวีดูสิครับ แล้วจะรู้

Comment

ลองไฟล์ 1080p ดูซิ.....

Comment

Working...
                    X