Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไปต่างประเทศจะมีศูนย์ซ่อมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไปต่างประเทศจะมีศูนย์ซ่อมไหม

พอดีจะไปอินเดียอะ จะหาซื้อโน้ตบุ๊คไว้ใช้
    กำลังดูๆอยู่ว่าจะเอายี่ห้อไหนดี
    แต่กังวลเรื่องศูนย์ซ่อมอะ ถ้าเครื่องพังที่ต่างประเทศจะมีศูนย์ซ่อมป่าวอะ
    เรื่องประกันด้วยอะ ถ้าซื้อในประเทศไทย แล้วไปต่างประเทศเขาจะรับป่าวอะ

เอาเดลเลยคับศูนย์บริการดีและมีทั่วโลก

Comment

แนะนำอีกยี่ห้อละกาน Asus ครับ อยากรู้ว่าประกัน ประเทศไหนบ้าง

เปิด web www.asus.com ไปโลด หน้านั้นจะมีให้เลือกเข้าประเทศไหน

ซึ่ง asus นี้รับประกัน Global แปลว่าเข้าได้ทุกประเทศ ^^

แต่ถ้าจะซื้อแนะนำซื้อ ตปท . อ่ะ ได้ราคาถูกกว่า (จากอเมริกา)

เช่นรุ่น Asus F8SN ไทยจะขายประมาณ 45000 แต่ นอกขาย 35000 ประมาณนี้ครับ

ซื้อไทยซ่อม ตปท.ได้ครับยี่ห้อนี้ เพราะผมโทรเช็คจากไทยแล้ว ว่าถ้าผมจะเอา จาก US มา ไทย เครมได้ไหม ++

ผล คือ ได้นะครับ

Comment

อืม...ขอบคุณครับ

แล้วมียี่ห้อไหนที่รับประกันแบบ Global อีกบ้างอะ

แล้วถ้ารุ่นที่เราซื้อในไทย แล้วในประเทศที่ไปไม่ได้ขายรุ่นนั้นเค้าจะรับซ่อมไหมคับ

Comment

its a SONY

LIKE.NO.OTHER

worldwide - services

www.sony.com/vaio

Comment

ซื้อจาก US ระวังเจอ Notebook คล้ายๆกับ BTO ล่ะครับ มีเหมือนกัน แต่ประกัน Local

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
              ซื้อจาก US ระวังเจอ Notebook คล้ายๆกับ BTO ล่ะครับ มีเหมือนกัน แต่ประกัน Local
              เหอๆ ถ้าซื้อ ด้วย Brand แบบนี้มันน่าจะประกัน จาก Brand พวกนี้อยู่แล้วนี่ครับ คงไม่ local หรอก
              ถ้า local อาจจะ Brand อื่นครับ...

Comment

กำลังจะไปเรียนที่อินเดียเหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังมอง Benq อยู่ ^^

Comment

- - Benq มีประกันไหมเอย ที่นั่นอะ ++ แต่ก็ดีครับ เห็นหลายท่านใช้ แล้วดี เหมือนกัน น้า

Comment

Itaniumz กำลังจะไปเรียนที่อินเดียเหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังมอง Benq อยู่ ^^
                    สนใจ BenQ เหมือนกัน เห็นเพื่อนซื้อมาแล้วบอกว่าดี

แต่รู้สึกว่า BenQ ที่อินเดียไม่มีโน้ตบุ๊คขายอะ
                    เพราะลองดูในเว็บของ BenQ ของอินเดียแล้ว
                    แต่ไม่เห็นมีโน้ตบุ๊คเลย (ดูตรง product อะ)
                    ส่วนใหญ่จะเป้นพวกโปรเจกเตอร์ แล้วอุปกรณ์อื่นๆอะ

ก็กำลังสงสัยเหมือนกันว่าถ้าซื้อไปเนี่ย เขารับซ่อมไหมหว่า...???
                    ส่วนเรื่องรับประกันไม่ทราบเหมือนกัน รอคนอื่นมาตอบทีว่าเป็น BenQ ประกันแบบ Gobal ป่าว ??

แล้วศูนย์ที่อินเดียของ Benq มีที่เดียวเองมั้ง รู้สึกจะเป็นศูนย์ใหญ่อะ อยู่ใกล้ๆนิวเดลี เมืองอะไรก็ไม่รู้
                    แต่ศูนย์ซ่อมอาจจะซ่อมที่อื่นที่ไม่ใช่ของ BenQ ได้มั้ง(เดา)

เราก็จะไปเรียนอินเดียอะ แต่ตอนนี้ยังอยู่ไทยนะ

Comment

Originally posted by lobster_kung View Post
                      สนใจ BenQ เหมือนกัน เห็นเพื่อนซื้อมาแล้วบอกว่าดี

แต่รู้สึกว่า BenQ ที่อินเดียไม่มีโน้ตบุ๊คขายอะ
                      เพราะลองดูในเว็บของ BenQ ของอินเดียแล้ว
                      แต่ไม่เห็นมีโน้ตบุ๊คเลย (ดูตรง product อะ)
                      ส่วนใหญ่จะเป้นพวกโปรเจกเตอร์ แล้วอุปกรณ์อื่นๆอะ

ก็กำลังสงสัยเหมือนกันว่าถ้าซื้อไปเนี่ย เขารับซ่อมไหมหว่า...???
                      ส่วนเรื่องรับประกันไม่ทราบเหมือนกัน รอคนอื่นมาตอบทีว่าเป็น BenQ ประกันแบบ Gobal ป่าว ??

แล้วศูนย์ที่อินเดียของ Benq มีที่เดียวเองมั้ง รู้สึกจะเป็นศูนย์ใหญ่อะ อยู่ใกล้ๆนิวเดลี เมืองอะไรก็ไม่รู้
                      แต่ศูนย์ซ่อมอาจจะซ่อมที่อื่นที่ไม่ใช่ของ BenQ ได้มั้ง(เดา)

เราก็จะไปเรียนอินเดียอะ แต่ตอนนี้ยังอยู่ไทยนะ
                      ผมกำลังจะไปเรียนต่อโทที่บังกาลอร์อะครับ ก็ถ้าเกิดโน๊ตบุคมีปัญหาก็คงส่งกลับมาไทยนะครับ แล้วค่อยให้ที่บ้านส่งเครื่องเก่ามาให้ใช้นะครับ ^^

Comment

Originally posted by StupidNeo View Post
                        เหอๆ ถ้าซื้อ ด้วย Brand แบบนี้มันน่าจะประกัน จาก Brand พวกนี้อยู่แล้วนี่ครับ คงไม่ local หรอก
                        ถ้า local อาจจะ Brand อื่นครับ...
                        ใน US ของ ASUS ทีมีประกันแบบ Local มีนะครับ เฉพาะใน US เท่านั้น

Comment

Working...
                        X