Announcement

Collapse
No announcement yet.

พันทิปตรงไหนซ่อมเมาส์แล้วรอของได้เลยมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พันทิปตรงไหนซ่อมเมาส์แล้วรอของได้เลยมั่งครับ

คือใช้ razer copperhead อยู่ครับ พอใช้ครบปีปุ๊ป เจ้งเลยครับ คือปุ่มกดซ้ายมันกดครั้งเดียวกลับกลายเป็นดับเบิ้ลคลิ๊กเฉยเลยครับ เริ่มลำคาญมันแระ แต่ไปค้นๆดูในเวปมีวิธีสลับปุ่มกดได้นะครับ แต่ผมไม่มีฝีมือพอเลยจะหาร้าน หรือใครที่ทำได้มั่งครับ ผมจ้างทำให้ค้าแรงด้วยนะครับ ไม่ใช่ให้ทำฟรี ช่วยบอกผมด้วยนะครับ วันจันทร์ 21/4/51 จะเข้าพันทิปพอดีครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

แนะนำให้2วิธี
    1. เปิดฝาครอบเม้าออกมา แล้วเอาน้ำยาล้างคอนเทคชีดเข้าไปที่สวิทตัวกดเจ้าปัญหา อาการดังกว่าวอาจหายได้
    2. ถ้าทำตามวิธีที่1แล้วไม่หาย ซ่อมเองไม่ได้ ให้เอาเม้าไปให้ช่างอิเล็กทรอนิกส์แถวๆบ้าน บลัดกรีเปลี่ยนสวิซ จะดีกว่าไปหาช่างคอม เพราะผมคิดว่าช่างอิเล็กจะชำนานการใช้หัวแรงมากกว่า ค่าจ้างจะถูกกว่าด้วย

Comment

ถ้าหา SW ไม่ได้ก็สลับซ้ายกับขวานะครับ ถ้าขวาใช้แล้วก็กลาง อันนี้ทำบ่อย

Comment

KFC งัยลุง ....

Comment

ขอบคุณครับ น้าเดียร์ทำให้ทีจิ

Comment

มีใครรับทำมั้ยครับ แล้วปุ่มมันมีซื้อได้ที่ไหนครับ หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับช่วยผมด้วย

Comment

อย่างที่มีคนเคยบอกครับว่าไปร้านซ่อมทั่วไป

ปุ่มก็สลับซ้ายขวาครับ ครั้งต่อไปก็ปลุ่มกลางครับ ยังไงเราก็ไม่ค่อยได้ใช้สลับมาใช้ก่อนครับ

ถ้าอยู่แถวเตาปูนมาดิเดี๋ยวเปลี่ยนให้แปปเดียวก็เสร็จแล้ว

Comment

เอาไอน้ำยาอย่างที่พfist007บอกอะคับเพราะผมก้อเคยเปนกับเมาส์ห่วยๆทำก้อหายคับ

Comment

Originally posted by mrxc View Post
                  อย่างที่มีคนเคยบอกครับว่าไปร้านซ่อมทั่วไป

ปุ่มก็สลับซ้ายขวาครับ ครั้งต่อไปก็ปลุ่มกลางครับ ยังไงเราก็ไม่ค่อยได้ใช้สลับมาใช้ก่อนครับ

ถ้าอยู่แถวเตาปูนมาดิเดี๋ยวเปลี่ยนให้แปปเดียวก็เสร็จแล้ว
                  ขอบคุณครับ เด๋วยังไงลองหาน้ำยามาฉีดแล้วไม่ดีขึ้นจะเอาไปให้ทำนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
                  Originally posted by incubus View Post
                  เอาไอน้ำยาอย่างที่พfist007บอกอะคับเพราะผมก้อเคยเปนกับเมาส์ห่วยๆทำก้อหายคับ
                  ครับผมจะลองไปหามาฉีดดูครับ

Comment

เมาส์ไฮโซเชียวครับ

Comment

เล่นของเเพงจัง ยังที่ว่าละครับถ้าไม่หายช่างอิเล็กใกล้บ้านท่านดีที่สุดครับ

Comment

Originally posted by swordman2 View Post
                        เมาส์ไฮโซเชียวครับ
                        เมาส์อะใช่ครับ แต่ผม อ่ะโลโซ คร้าบบบบ
                        Originally posted by ohuang View Post
                        เล่นของเเพงจัง ยังที่ว่าละครับถ้าไม่หายช่างอิเล็กใกล้บ้านท่านดีที่สุดครับ
                        พอดีได้ถูกๆมานะครับ พอประกันครบปีปุ๊ป พี่เอาปั๊บเลย ไม่ค่ิอยได้เล่นเกมส์ด้วย เซ็งชะมัด

Comment

ร้านซ่อมที่พันทิพย์กล้วจะคิดว่าแรงโหดจิครับ

ร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าใกล้ๆบ้านดีกว่ามั้ง เค้าคงคิดไม่กี่บาทหรอกแค่สลับปุ่ม ถ้าซี้ๆเบียร์ขวดสองขวดก็พอ ฮ่าๆ

Comment

มันแกะยังไงอ่ะคับ แกะตรงใหนอ่ะ เม้าส์อ่ะ หาที่งัดไม่เจอ

Comment

Originally posted by sample0123 View Post
                              มันแกะยังไงอ่ะคับ แกะตรงใหนอ่ะ เม้าส์อ่ะ หาที่งัดไม่เจอ
                              ต้องแกะสติ๊กเกอร์ข้างใต้ออกก่อนครับ จะมีน๊อตอยู่ 1 ตัว

Comment

Working...
                              X