Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

เพราะ ekrn.exe ต่อเนท ตลอดเวลา ค่ะ
    เหมืนมันส่งข้อมูล ดาวโหลด ไปเรื่อยๆ แปลกมาก ทั้งที่ ไม่ได้ อัพเดทอะไร มันก็ ส่งและรับข้อมูลอยู่ตลอดเวลา

มันมีการรับส่งข้อมูลไปเรื่อยๆด้วย

แล้ว ekrn.exe ก็อยู่ในหมวด system ด้วยเราโดนสปายจาก nod 32 หรือเปล่าคะ

มันยังคงส่งรับข้อมูลต่อไปค่ะทั้งที่ไม่ได้อัพเดทอะไร สังเกตุ มันจะรับส่งข้อมูลมากๆในช่วงที่เราเข้าใช้ ie เปิดเว็บไปเรื่อยๆ จะจัดการอย่างไรดีคะ
    Last edited by กิริยาพร; 21 Apr 2008, 15:30:23.

สปาย ชัว

Comment

ekrn ไม่ใช่ตัว nod32 เองเหรอครับ

ลอง End Process ดูถ้า NOD หายก็ช่าย

Comment

Originally posted by praiwan_107 View Post
        สปาย ชัว
        555+ ไม่ใช่แล้ว

ekrn.exe เป็น Process ของ nod V.3 ครับ

Comment

มันยังคงส่งรับข้อมูลต่อไปค่ะทั้งที่ไม่ได้อัพเดทอะไร บางทีนานๆไป มัน ส่งไปที sent 40mb รีซี๊บ 100mb มันส่งข้อมูลไปไหนกันคะ

Comment

Working...
          X