overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: เรื่องฮากับ 3850

OverclockZone Member theanchai056's Avatar

Default เรื่องฮากับ 3850

คือผมสั่ง 3850 ไว้วันนี้ผมไปเอา ขับมอไซไป ฝนมันตกแบบเอาหมวกไว้ที่รถหมวกเปียกมากๆและเหม็นอับอีก พอขากลับเจอด่าน ตำรวจเรียกเขาเขียนใบสั่งให้ผม ผมเลยบอกเขาว่า "พี่ๆผมใส่หมวกไม่ได้จริงมันเปียกและเหม็นด้วย เขาตอบกลับมาว่า อย่ามาอ้าง ผมก็ตอบไปอีกว่า เอ้าพี่ก็ดูนี่ดิมานเปียกเหม็นอับอีก เขาบอกว่าหมวกมีไว้ให้ใส่ยังไงก็ต้องใส่ ห้ามมาอ้าง -*- แล้วเขายื่นใบอะไรให้ผมเซ็นใบจับกุมรถประมาณเนี้ย ผมหยิบมาอ่าน เขาบอกว่าจะอ่านอะไรนักหนาเซ็นไปเหอะจะให้จับไหมไม่ให้ก็ทิ้งรถไว้นี่รอไปเอาคืนที่โรงพัก ผมก็ตอบไปว่าพี่ผมก็ต้องอ่านนะมันสิทธิ์ของผมผมจะไปรู้ว่าพี่เขียนไรมั่ง เขาก็ดึงใบไป อีก30 นาทีถึงมาให้เซ็น เฮ้อรอนาน เสร็จผมก็ไปจ่ายตังแบบว่ามาตั้งโต๊ะตรงนั้นเลย พอขากลับผมขึ้นรถกลลับ ผมก็ถามกลับไปว่าพี่ๆ ตำรวจที่ซ้อนนั่นทำไม่ไม่จับไม่ใส่หมวก แล้วเขาก็บ่นไรไม่รู้ผมรีบขับออกมา *-*
    พอถึงบ้านจะใส่กาดจอ ต่อสายไงหละเนี่ยไม่มี 6pinมาให้ ของ his อะ ซวยทั้งวัน เซงๆก็เอาๆต่อเองนี่แหละ เอา4pin2ตัวมาชำแหละและก็ต่อเองเลย ลองเล่นเกม ลื่นดีแต่มีปัญหากะคาบาลนิดหน่อย มันเล่นสักพักจะค้าง vista นะครับ และก็กลับมาเล่นได้ต่อมันขึ้น recover ไรนี่แหละเกมอื่นไม่เป็น คายซิส ไฮได้บางอัน 1280*1024 แหล่มๆ ขอบคุณที่มาอ่านเรื่องซวยๆของผม ไม่ขอเอ่ย จว นะ อยู่ภาคกลางอะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

OverclockZone Member safe's Avatar

งี้แหละตำรวจไทยต้องทำใจ ผมก็เคยโดนหาว่าป้ายทะเบียนผิดขนาด เลยถามมันกลับไปว่าแล้วขนาดที่ถูกต้องตามกฏหมายมันขนาดท่าไหร่ มันนิ่งใบ้กินเลย ปล่อยผมไปเลย 55+

danint's Avatar
    062 521 4535 สาทร เจริญกรุง63 จันทน์42 BTSตากสิน

นี่ฮากว่าครับ นึกตั้งนาน ว่าท่านพิมพ์อะไรมา
    ดูเอาเองครับ กระทู้ท่านบน safari..
    กลับมาที่ Ie7 ถึงจาเข้าใจ
    Last edited by danint; 15 Aug 2008 at 00:44:33.

OverclockZone Member

55555+

ซาพารีมันเป็นเช่นนี้แล ดีแล้วทีไม่ใช้มัน-0-

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับไอ้ หมาต๋าและเนี่ย ก๊ากๆๆๆ

ดีนะที่ไม่โดนข้อหาแบบผม

ข้อหาน็อต ไม่ได้มาตรฐาน - - เชื่อเขาเลย

OverclockZone Member theanchai056's Avatar

Quote Originally Posted by wt25044 View Post
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกับไอ้ หมาต๋าและเนี่ย ก๊ากๆๆๆ

ดีนะที่ไม่โดนข้อหาแบบผม

ข้อหาน็อต ไม่ได้มาตรฐาน - - เชื่อเขาเลย
    มีด้วยหรอท่าน

OverclockZone Member mybelovetong's Avatar

นั่นดิ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ผมโดนข้อหาไม่เอาขาพักหลัง ลง อะ *0*

OverclockZone Member Xion's Avatar

พักนี้ตำรวจขยันเพราะกำลังหาค่าเทิอมให้ลูกครับทำใจ -*-

Quote Originally Posted by Xion View Post
    พักนี้ตำรวจขยันเพราะกำลังหาค่าเทิอมให้ลูกครับทำใจ -*-
    สงสัยจริงอะท่าน แปลกนะตอนได้ตังมาไวมากแต่พอมีเรื่องไรนี่ดินานมากๆ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

หาให้เมียน้อยดิ แสด

Quote Originally Posted by Feriuz View Post
    ผมโดนข้อหาไม่เอาขาพักหลัง ลง อะ *0*

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

สังเกตุครับ เมื่อไรที่ ไอ้พวกโจร500 ออกเดินอยู่กลางถนน พวกเขามักจะหิวข้าว จะชอบปล้นสะดมทรัพย์ของประชาชน ที่ขับขี่ รถถังไปมา

แต่ถ้าเมื่อไรโจร500 เขาอยู่กันเป็นกองทัพ (ตั้งด่าน) เมื่อนั้น เขาจะหาค่าเทอมให้ลูกครับ หรือ เมีย+เมียน้อย

ก๊ากๆๆๆ

ส่วนข้อหาน็อตไม่ได้มาตรฐานโดนจริงๆ ครับ
    ตอนนั้น ผมไปตีกับ เทคโนโลยีปทุมวัน แล้วตำรวจมา ผมก็ขับหนี ต่าง ฝ่ายต่างกระเจิง ผมก็หนีมาถึงเพลิงจิตได้ ก็เจอ ตำรวจ โบกให้หยุด ในใจคิดไว้แล้ว เอาแล้วไงตู สักพัก เขาบอก ลงจากรถเดะ เอาใบขับขี่มาดูเดะ เราก็ให้เขาไป
    แล้วเขาก็บอกให้เปิด เบาะ ซวยแล้วตู มีด ลูกกระสุน.22 แต่ไม่มีปืนนะครับ อยู่ใต้เบาะ สักพัก มีวอ มา บอกให้ตำรวจที่อยู่ใกล้เคียง ไปแถวๆมาบุญครอง อะครับ (จุดที่ผมตีกัน) ยังไงไม่ทราบ อยู่ดีๆ เขาบอก เฮ้ยน็อต เมิงนี่ ไม่ได้มาตรฐานนี่หว่า - -" (อะไรของเขาหวะ) เราก็โม้ไป พี่ผมปวดขี้ ไม่ไหวแล้วครับ จะรีบกลับบ้าน พี่ช่วยหน่อยนะครับ เขาบอกไม่ได้ๆเมิงเอารถไว้เนี่ยแหละ ใบขับขี่ด้วย เราก็ยกมือไหว้เขา เขาก็บอกเออๆ กุใจอ่อนให้เมิงงั้นเมิงเอามา 400 เราก็ให้แล้วเราก็รีบเผ่นไปเลย - - แบบไม่รีรอ

ปล.ต้องยอมให้เขาครับ 400 ไม่งั้น จะโดนข้อหาอะไรบ้าง มีลูกกระสุนไว้ครอบครอง พกพาอาวุธ(มีด) อันนี้ถ้าเรามีใบเสร็จไม่ผิดนะครับ แต่ไม่มีอะไรเลยเนี่ยสิ

เรื่องจริงครับ
    Last edited by wt25044; 21 Apr 2008 at 13:07:07.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เพื่อนผม โดนข้อหาหยุดรถที่สี่แยก แล้วเอาเท่าไปเหยียบเส้นเลน 2 ... สน. ดินแดง

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

นี่มันช่วงทุกข์ชาวบ้านนี่หว่าเนี่ยะ หุหุ....

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ไปฟ้อง นายก เถอะ

Quote Originally Posted by zeusgod View Post
    ไปฟ้อง นายก เถอะ
    ฟ้องนายกไม่ได้ นายกไม่ผิด แก๊สโซฮอล์ต่างหากที่ผิด

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

อัตราการจับกุมที่ได้นะครับ รายได้ทั้งหมดจะแบ่งเป็น 2 ส่วน
    ส่วนแรก 70% ได้ตำรวจ
    ส่วนสอง 30% เข้าหลวงครับ
    (ไม่รู้จิงหรือป่าวนะครับ) แต่ทราบมาแบบนี้

OverclockZone Member ccr2202's Avatar

..เรื่องแบบนี้ มีตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบันจริงๆ เมื่อก่อนผมใช้RX100โดนข้อหาดัดแปลงรถ...
    เพราะผมเจาะรูจานดิสค์เบรคหน้า??(ของเดิมมันจะไม่มีการเจาะ)..อายุมากขึ้นหน่อย ขับปิ๊คอัพ..
    เคยไปชนกระถางต้นไม้ กันชนหน้ายุบไปนิด แต่ตอนนั้นยังไม่อยากเอารถเข้าอู่เพราะงานเยอะ
    ดันเคยโดนด่านฯเรียกปรับ ด้วยข้อหาขับขี่รถที่สภาพไม่สมบูรณ์ อาจก่อให้เกิดอันตราย...แต่งานนี้ผม
    ไม่เสียเงิน เพราะเริ่มมีเส้นสายบ้างแล้ว..ต้องทำใจครับ ผมมีเพื่อนเป็นตำรวจหลายๆคน มันยังเตือนว่า..
    อย่าไว้ใจตำรวจ..ฮ่าฮ่า

Quote Originally Posted by ccr2202 View Post
    ..เรื่องแบบนี้ มีตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบันจริงๆ เมื่อก่อนผมใช้RX100โดนข้อหาดัดแปลงรถ...
    เพราะผมเจาะรูจานดิสค์เบรคหน้า??(ของเดิมมันจะไม่มีการเจาะ)..อายุมากขึ้นหน่อย ขับปิ๊คอัพ..
    เคยไปชนกระถางต้นไม้ กันชนหน้ายุบไปนิด แต่ตอนนั้นยังไม่อยากเอารถเข้าอู่เพราะงานเยอะ
    ดันเคยโดนด่านฯเรียกปรับ ด้วยข้อหาขับขี่รถที่สภาพไม่สมบูรณ์ อาจก่อให้เกิดอันตราย...แต่งานนี้ผม
    ไม่เสียเงิน เพราะเริ่มมีเส้นสายบ้างแล้ว..ต้องทำใจครับ ผมมีเพื่อนเป็นตำรวจหลายๆคน มันยังเตือนว่า..
    อย่าไว้ใจตำรวจ..ฮ่าฮ่า
    ถูกครับอย่าไว้ใจตำรวจ ต้องไว้ใจทหารครับ ผมอยากจะให้ทหารมาแทนที่ตำรวจ แล้วเอา ตำรวจลบออกไปจากโลกนี้เลยครับ

ไม่เชื่อถามประชาชนคนนอกก็ได้ครับ ว่าอยากได้ ทหารหรือตำรวจ อีกอย่างทหารก็ไม่ถูกกับตำรวจซักเท่าไร

ปล.มันเป็นเรื่องระหว่างแก๊งนายอย่างเสี่ยงดีกว่า เปี๊ยก(2499อันธพาลครองเมือง) ก๊ากๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks