Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดร้านเกมส์ครับอยากทราบจิงๆว่า AMD กะ pentium4 อะไรดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดร้านเกมส์ครับอยากทราบจิงๆว่า AMD กะ pentium4 อะไรดีกว่ากัน

เปิดร้านเกมส์ครับอยากทราบจิงๆว่า AMD กะ pentium4 อะไรดีกว่ากัน

พอดีใช้ p4 มาหลายปีไม่เคยใช้ AMD อยากรู้จริงๆว่าเสป็คเท่าๆกันไรแรงกว่ากันและดีกว่า

AMD รุ่นไหนละคับ - -' ถ้า Athlon 64 X2 ก็คงดีกว่า

Comment

AMD X2 4200+ คุ้มค่าและแรงพอตัว pentium4 เทียบไม่ติดเลยครับ

1คอ กับ 2 คอ แต่ต้อง X2 4200+ ตัวนึงก็ 2000ต้นๆ

Comment

ถ้าเทียบกับ p4.631 ละครับพอดีใช้อยู่

Comment

p4.631 ถ้าเป็น 1หัว ยังไงก็สู้ AMD 64 X2 4200+ ไม่ได้ครับ 2หัวน่าจะแรงกว่า1หัวอยู่แล้วอะครับ

Comment

Originally posted by aekk1177 View Post
            ถ้าเทียบกับ p4.631 ละครับพอดีใช้อยู่
            p4 ต้องเทียบกับ AMD Athlon XP 2800+ น่าจะสูสีนะครับ

Comment

อยู่ที่เงินอย่างเดียว

Comment

มันยังหาซื้อได้อยู่อีกเหรอครับ P4 เนี่ย

ถ้า Intel e2xxx กับ Athlon X2 4xxx นี้ค่อยน่าเอามาเปรียบกันหน่อย

เปิดร้าน amd หรือ intel ก็พอกันแหละครับ ดูที่งบว่ามีเท่าไหร่ก็พอ

Comment

เปิดร้านคอมตอนนี้ AMD Athlon x2 4200+ คุ้มมากครับ

Comment

เขาคงตั้งใจจะถามว่า AMD กับ Intel มากกว่าครับ

ส่วนผมขอตอบว่า AMD ครับ สาวก AMD ก็คงตอบแปบบนี้ทุกคน สาวก Intel ก็คงบอก Intel

ของแบบนี้อยู่ที่ชอบไม่ชอบครับ เหมือนเหลี่ยมหรือไม่เหลี่ยมนั้นล่ะครับ พูดมากทะเลาะกันเปล่าๆ

Comment

ให้มองดูที่ ฝ่าย AMD x2 4000+ ขึ้นไป ฝ่าย INTEL Pen E2xxx ขึ้นไป น่าจะคุ้มค่ากว่า

Comment

ร้านเกมส่วนมากใช้ AMD ครับ

Comment

AMD Support Games ได้ดีกว่า ลองดิครับ

Comment

ทั้งคู่ เหมือนกันงับ อยู่ที่ความชอบ กับ งบประมาณมากก่า....
                            ถ้าท่านเลือกที่ความสามารถระดับเดียวกัน มานก็ต้อง ความสามารถเท่ากันสิ ==a
                            แต่ถ้าถามว่า งบเท่าๆ กัน จะซื้อ AMD ที่ความสามารถ ค่อนข้างจะสูงก่า ทาง Intel ได้เล็กน้อยงับ...

ส่วนเรื่อง ตัวไหนเล่นเกมดีก่ากันนี้ ถามกันแค่นี้ตอบมะได้งับ เพราะขึ้นอยู่กับรายละเอียด ลึกๆ สำคัญๆ หลายๆ ตัว เช่น driver ของ hardware อื่นๆ รวมถึง ตอนที่ผู้ผลิตเกมนั้นๆ พัฒนาตัวเกมขึ้นมา เค้าอ้างอิงกับ สถาปัตถยกรรม ของทางฝั่งไหน ในการเขียน เกมนั้นๆ ขึ้น

ps cpu ของทั้ง 2 ค่ายทำงานได้เหมือนกัน งับ และ ของทั้ง 2 ค่ายก็มีประวัติ ในการผลิต CPU ที่มีปัญหา (Bug ในตัว CPU ทั้งรุ่นนะงับ อายแบบที่พังบางตัวแล้วเคลม นี้มะนับ) เหมือนกันทั้งคู่ เหอๆ

Comment

ร้านแถวบ้านเขาใช้ E2140 + 7900GS

Comment

Working...
                              X