Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพถ่ายจากลูกค้าที่ซื้อ KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX ไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพถ่ายจากลูกค้าที่ซื้อ KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX ไปครับ

ผมได้ขอให้ลูกค้าถ่ายรูป KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX มาให้ครับ เนื้่องจากผมไม่สามารถแกะกล่องได้ เพราะดันไปบอกว่า ของใหม่ไม่แกะกล่อง ภาพไม่ค่อยละเอียดทำให้ภาพออกมาหยาบอาจทำให้ดูเหมือนเก่า แต่จริงๆใหม่เอี่ยมเลยครับ ถ้ามีโอกาสจะขอให้ถ่ายให้ดีกว่านี้ แต่ก็ยังพอดูได้ครับ

ขนาดกล่องที่ทางอมริกาแพคมา ยัดท้ายวีออสไม่ได้ครับ ต้องใส่ประตูหลัง

ด้านข้างของกล่องข้างใน แพคด้วยกระดาษอย่างดี 4 สี

ด้านหน้าของกล่องด้านในครับ เป็นรูปลำโพง KLIPSCH

นี่ครับทั้งหมดที่ให้มีเท่านี้ครับ ครบชุดเลยครับ
    Last edited by ultraline; 19 Dec 2008, 01:04:02.

สั่งเข้ามากี่ชุดครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

ผมสั่งเข้ามาเป็นบายออร์เดอร์ครับแล้วแต่ว่าใครจะสั่งกี่ชุด ใช้เวลาประมาณ 5 วันทำการ ราคาตั้งไว้ที่ประมาณ 12000 ครับ เป็นราคาที่รวมหมดทุกอย่างแล้วครับ ทั้งค่าขนส่ง (แพงกว่าราคาของอีกครับ ขนาดเลือกถูกที่สุดแล้ว) ค่าภาษี 30 เปอรร์เซ็นต์ ค่าเฟด ค่าคลังสินค้า ค่าเอกสาร ที่ต้องจ่าย จึงสรุปออกมาที่ราคานี้ กำไรแทบไม่ต้องพูดถึง กล่องค่อนข้างใหญ่ แล้วก็น้ำหนัก 12 KG
      ผมอยากฝากให้คนหิ้วมาแต่ไม่มีใครหิ้วให้ครับ เค้าบอกไม่ไหวครับ แค่สัมภาระก็เยอะแล้ว ถ้าหิ้วมาก็ต้องระวังของอีก กระแทก ของหาย ก็เลยต้องสั่งมาทางขนส่ง เพราะของอยู่ในสภาพร้อยเปอร์เซ็นต์ แถมประกันของเสียให้อีก
      Last edited by ultraline; 21 Apr 2008, 08:38:41.

Comment

มันต้องเสียภาษีด้วยหรอ30% ค่าคลังสินค้า-*-

Comment

เสียด้วยครับ เพราะเค้าถือว่าเป็นลำโพง (อุปกรณ์ไฟฟ้า) ไม่นับเป็นอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ครับ แล้วก็ส่วนค่าคลังสินค้านี่ เค้าคิดต่อวันเลยครับ

Comment

ระหว่าง KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX กับ Bose Companion 3 นี่สูสีกันมั้ยครับ
            หมายถึง อิ่มใจ ถ้าได้จ่ายตังค์

Comment

ถ้าอย่างนี้คุณสามารถสั่ง 5.1 Ultra THX ได้หรือเปล่าครับ

Comment

ถ้าถามความเห็นผมจากที่ไปฟัง C3 แล้ว กับ คนที่ได้เคยลองฟังKLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX แล้ว ส่วนใหญ่จะบอกว่า 2.1 THX ดีกว่ากันเยอะครับ ถ้าพูดถึงความอิ่มใจ คือตอนนี้ลองถามหาดูครับ ว่ามือสองรุ่น 2.1 THX ว่ามีใครปล่อยบ้างครับ ส่วน C3 นี่มีเงินเดินไปซื้อได้เลยครับ รู้สึกจะแพงกว่าด้วยนะครับ แต่ยังไงถ้ามีโอกาสก็อยากให้ได้ทดลองฟัง KLIPSCH ดูครับ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนด้วยครับ เพราะมีแบรนด์ด้วยกันทั้งคู่ แต่ผมเอาเนื้อเสียงเป็นหลักครับ

Comment

รุ่น ULTRA 5.1 นี่ผมกำลังให้คำตอบฝรั่งอยู่ครับ ถ้าสนใจรีบติดต่อมาด่วนเลยครับ ทิ้งเบอร์ไว้ที่อีเมลล์ ultrasnook@hotmail.com ด่วนครับ

Comment

pm มาบอกราคา ultra 5.1 หน่อยนะครับเผื่อสนใจ

Comment

ถามความเห็นผมจากที่ไปฟัง C3 แล้ว กับ คนที่ได้เคยลองฟังKLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX แล้ว ส่วนใหญ่จะบอกว่า 2.1 THX ดีกว่ากันเยอะครับ ถ้าพูดถึงความอิ่มใจ คือตอนนี้ลองถามหาดูครับ ว่ามือสองรุ่น 2.1 THX ว่ามีใครปล่อยบ้างครับ ส่วน C3 นี่มีเงินเดินไปซื้อได้เลยครับ รู้สึกจะแพงกว่าด้วยนะครับ แต่ยังไงถ้ามีโอกาสก็อยากให้ได้ทดลองฟัง KLIPSCH ดูครับ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนด้วยครับ เพราะมีแบรนด์ด้วยกันทั้งคู่ แต่ผมเอาเนื้อเสียงเป็นหลักครับ
                      ผมว่าไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ แต่คนละแนวเสียงมากกว่านา

เรื่อง 5.1 รอนิดนึงครับ เพื่อนผมติดประชุมกับลูกค้าอยู่เดี๋ยวออกมาแล้วจะถามครับ เห็นเค้าหาตัวนี้อยู่ แต่หาซื้อไม่ได้

Comment

ยังไงก็ติดต่อมาหล่ะกันสำหรับ ULTRA 5.1 ผมก็รอคำตอบอยู่นะครับ แต่อยากให้เป็นวันนี้เลยครับ

Comment

เท่าที่จำได้ นะครับ

อย่างแรก ultra ไม่ทำ 220 volt,... ของ lot แรกๆ มีปัญหา ด้วย เรื่อง power แต่ถ้าซื้อตอนนี้ได้ของใหม่ๆ คิดว่าไม่มีปัญหาอะไร
                          ถ้าไม่มี ไฟ 220 จริงก็ ต้องหาซื้อ ตัวแปลงไฟ อันนี้บางคนบอกว่า ไม่มีปัญหา
                          แต่บางคนเลือกที่จะไม่ผ่านตัวแปลง ผมเองก็ไม่แน่ใจว่ามีผลต่างมากไหม

อย่างที่ 2 เรื่อง เสียง klipsch เทียบกับ c3 ผมว่ามันคนละแนวเลยนะครับ แล้วแต่คนชอบ
                          ตัว promedia ผมว่า ถ้าเอามาฟังเพลง ผมไม่ค่อยชอบเท่าไร่เรย เหมือนมิติ เสียงกับ รายละเอียดนี่ไม่ได้ เท่าไร่
                          ผมยังคิดว่า gmx ฟังเพลง ดีกว่า promedia อีก
                          แต่เมื่อเทียบกับ c3 c5 แล้วถ้าเอามาฟังเพลง ผมว่า bose น่าจะดีกว่า ผมชอบมากกว่า รายละเอียดชัดเจน เบสที่ได้ นุ่มลึกกว่ากันมาก

แต่สุดท้ายแล้วก็ต้องแล้วแต่ความชอบ ผมชอบฟังเพลง สบายๆ เบสนุ่มๆ
                          ถ้าชอบแนว heavy นี่ klipsch อาจจะดีกว่า

ps. ถ้าเรื่องดูหนัง promedia กิน เรียบ ^ ^

Comment

Originally posted by natchan View Post
                            เท่าที่จำได้ นะครับ

อย่างแรก ultra ไม่ทำ 220 volt,... ของ lot แรกๆ มีปัญหา ด้วย เรื่อง power แต่ถ้าซื้อตอนนี้ได้ของใหม่ๆ คิดว่าไม่มีปัญหาอะไร
                            ถ้าไม่มี ไฟ 220 จริงก็ ต้องหาซื้อ ตัวแปลงไฟ อันนี้บางคนบอกว่า ไม่มีปัญหา
                            แต่บางคนเลือกที่จะไม่ผ่านตัวแปลง ผมเองก็ไม่แน่ใจว่ามีผลต่างมากไหม

อย่างที่ 2 เรื่อง เสียง klipsch เทียบกับ c3 ผมว่ามันคนละแนวเลยนะครับ แล้วแต่คนชอบ
                            ตัว promedia ผมว่า ถ้าเอามาฟังเพลง ผมไม่ค่อยชอบเท่าไร่เรย เหมือนมิติ เสียงกับ รายละเอียดนี่ไม่ได้ เท่าไร่
                            ผมยังคิดว่า gmx ฟังเพลง ดีกว่า promedia อีก
                            แต่เมื่อเทียบกับ c3 c5 แล้วถ้าเอามาฟังเพลง ผมว่า bose น่าจะดีกว่า ผมชอบมากกว่า รายละเอียดชัดเจน เบสที่ได้ นุ่มลึกกว่ากันมาก

แต่สุดท้ายแล้วก็ต้องแล้วแต่ความชอบ ผมชอบฟังเพลง สบายๆ เบสนุ่มๆ
                            ถ้าชอบแนว heavy นี่ klipsch อาจจะดีกว่า

ps. ถ้าเรื่องดูหนัง promedia กิน เรียบ ^ ^
                            เห็นด้วยเลย เสียง Klipsch ออกแข็งๆไม่ค่อยได้รายละเอียดเท่าไหร่ เท่าที่เคยฟังกับ C3, C5 รวมถึงลำโพงแบบ DIY (ที่เลือกไดร์เวอร์ลำโพงดีๆหน่อย) เทียบกันแล้วเสียงออกคนละแนว

แต่ดูหนัง Promedia กินขาดเรื่อง มิติ การแพนเสียง เลยใช้เป็นชุดเล็กที่ใช้ดูหนังแทน แต่อย่างวาง***งกันมากเพราะเสียงจะโหว่กลาง

ปล. เครื่องเสียง ถ้าไม่ได้ฟัง ขอร้องอย่าซื้อ
                            Last edited by nooi; 21 Apr 2008, 17:55:53.

Comment

อันนี้พูดยากครับ ถามว่า Bose เมื่อก่อนผมฟังตัวก่อนรุ่น C3 อีก ถามว่าชอบไหม ก็ชอบน๊ะ อันที่จริงผมไม่ได้ยึดอะไรมากนักในเรื่องของแบรนด์ มันจะทำให้มีอคติ ลองถอดเบรนด์ออก แล้วฟังเสียงดูไล่ระดับไป พอเทียบกับ KLIPSCH ผมรู้สึกว่า 2.1 THX ให้เสียงที่เป็นธรรมชาติเนื้อๆ ใสๆ ส่วนรายละเอียดของเสียงผมว่าค่อนข้างครบ(ก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพของการฟังด้วยครับ) ถ้าลองเบิร์นจนได้ที่จะเห็นผล อันนี้เป็นความเห็นที่ได้สัมผัสมาจากการฟังพอสมควร พอไปอ่านรีวิวที่ฝรั่งเค้าวิจารณ์ซึ่งส่วนใหญ่ก็ตรงกับที่ผมรู้สึกจริงๆ ว่ารุ่นนี้เหมาะสำหรับฟังเพลงครอบคลุมได้หลากหลาย ที่ผ่านมาผมได้ลองฟังลำโพงคอมมาก็เยอะพอสมควร เพิ่งได้ข้อสรุปที่ตัวนี้ครับ สายของ KLIPSCHก็เปลี่ยนได้ มี บางอย่างสามารถปรับแต่งหรืออัพเกรดได้พอสมควร ส่วนของ Bose ค่อนข้างจะเปลียนแปลงยากทุกอย่างทำมาสำเร็จรูปหมดแล้ว แนวเสียงก็จะออกไปอีกแนวนึงตามสไตล์ Bose ถ้าเอาแนวของ Bose เป็นหลักก็จะไปกันคนละทางกับ KLIPSCH บางคนบอกว่า KLIPSH เน้นเบส พอฟังจริงๆมันครอบคลุมหมดครับ ไม่ว่ากลาง สูง พอเบิร์นได้ที่ ทุกอย่างลงตัวมีความชัดเจนอยู่ในตัว ถ้าเน้นแนวซอร์ฟๆ นุ่มๆ ก็ไปทาง Bose ครับ มีลักษณะทุกอย่างกลมกล่อมออกไอ้โน่นนิดไอ้นี่หน่อยไปทางแนวผสมผสาน แบบป๊อบแดนซ์ ซอร์ฟๆ นี่คือทาง Bose เลยครับ ส่วน C5 นั้นเน้นไปทางด้าน ซิมมูเลชั่นคือจำลองความเป็น 5.1 แต่ไม่ใช่ 5.1 แท้ๆ เน้นใช้ในพื้นที่จำกัด แต่ความรู้สึกเหมือนเป็น 5.1 เหมาะกับการดูหนังมากกว่าครับ

ไม่มีปัญหาครับ ขอให้เลือกหม้อแปลงที่มีคุณภาพ และจำนวนวัตต์ที่เพียงพอกับความต้องการ แค่นั้นก็เพียงพอแล้วครับ เพราะผมเคยใช้อยู่ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่หม้อแปลงครับ อยู่ที่แรงดันไฟบ้านเรามากกว่าซึ่งจะมีผลต่อแอมป์ที่อยู่ในตัวซับ ถึงไม่ใช้หม้อแปลงแต่เจอไฟกระชากมันก็ไปเหมือนกันครับ ผมก็เรียนมาทางด้านไฟฟ้าโดยตรง ตรงนี้จึงขอรับประกันได้เลยครับ ถ้ารู้จักเลือกใช้ของที่มีคุณภาพให้เอาท์พุทที่ตรงตามspecที่ระบุไว้ก็ไม่มีปัญหา กรณีถ้าไฟบ้านเรามีแรงดันไฟกระชาก (ไฟตก ไฟดับ) มันก็มีผลกระทบต่ออุปกรณ์ไฟฟ้านั้นอยู่แล้วเป็นธรรมดาไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์อะไร ยกเว้นระบบนั้นมีระบบป้องกัน เช่นฟิวส์ ซึ่งข้อดีของที่ตัวซับ KLIPSCH จะมีฟิวส์ป้องกันชั้นนึงก่อน เพื่อไม่ทำให้อุปกรณ์ภายในเสียหาย ตัวซับKLIPSCH ของผมเจอไฟกระชากหลายหน อย่างมากก็แค่ฟิวส์ขาด พอใส่ฟิวส์ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติ จึงช่วยลดความกังวลไปได้ในระดับหนึ่ง
                              Last edited by ultraline; 21 Apr 2008, 22:43:24.

Comment

Working...
                              X